Chia sẻ Code atmega32 va ethernet < Phát triển từ code của nttam>

Thảo luận trong 'Họ AVR'

Đang xem chủ đề này ( Thành viên: 0, Khách: 0)

Moderators: mta_cdt
  1. AngelsDemons

AngelsDemons Sinh viên đại học

AVR.
    Sau một thời gian phát triển và chỉnh sửa từ code nttam và thêm rất nhiều code nguồn khác, code giao tiếp ethernet bằng atmega32 điều khiển các thiết bị trong nhà cũng như đo nhiệt đa điểm bằng ds18b20, shit11. giao diện websever , sử dụng trên android bằng phần mềm truyền UDP điều khiển thiết bị 1 cách dễ dàng. Mình share cho các bạn bao gồm:
    +) code đã chỉnh sửa fix lỗi treo sever
    +) truyền nhận dữ liệu bằng UDP sử dụng soft trên pc "UDP test tool" dk thiết bị. Mã lệnh Remote=1xxxxxxxxxxxx với x =1 hoặc 0 để bật tắt. port connect 5605. Bạn cũng có thể download UDP TCP Server - Free - Các ứng dụng dành cho Android trên Google Play
    sử dụng trên android
    +) và còn 1 số tính năng như change pass đăng nhập hay đổi tên thiết bị (cái này trong code mình đã bỏ và cho vào phần chú thích)
    Hy vọng các bạn sẽ phát triển và tự tạo cho mình được 1 ngôi nhà thông minh với giá rẻ nhất !

Các file đính kèm:

Last edited by a moderator: 9/8/14
    toanvo, iloverap, sytiep31 others thích bài này.
  2. ChipKool

ChipKool Thạc sỹ

Bạn Anglesdemons nghiên cứu tìm hiểu gần 6 tháng trời đấy...Phải nói rằng bạn ấy chịu khó mò, tìm hiểu, phát triển thỏa mãn thứ mình thích...ngưỡng mộ

toanvo, SiêuSaiyan, badboy28052 others thích bài này.
  3. windynguyen

windynguyen Học sinh phổ thông

Like mạnh, mặc dù hk hiểu gì hết :))

4. long1234567

long1234567 Học sinh phổ thông

project này không mô phỏng bằng proteus à bạn?vậy mô phỏng bằng phần mềm gì

5. toi ngu kinh

toi ngu kinh Kỹ sư

nttam là ai vậy?

6. letuananh236

letuananh236 Học sinh phổ thông

7. AngelsDemons

Các file đính kèm:

badboy2805congminhfs thích bài này.
  8. congminhfs

congminhfs Super Moderator

Cám ơn bạn AngelsDemons code của bạn mình mophong thấy chạy rất chuẩn giờ đang tiến hành làm mạch nhưng mình đang phân vân giữa ATMEGA32 với ATMEGA128 ,con này đắt hơn 1 tí(115k) nhưng ram gấp đôi(4k) còn Flash thì khỏi phải bàn.Vậy nhờ bạn đã làm rồi tư vấn giúp mình với..

toi ngu kinh thích bài này.
  9. AngelsDemons

giữa atmega 128 và 32 bạn chọn cái nào còn tùy vào ứng dụng bạn định phát triển. việc thay đổi chip cũng khá đơn giản. Code mình vẫn chưa phát triển được phần ajax, chưa nhờ được ai viết app trên android. Các bạn có thể phát triển thêm phần đặt thời gian bật tắt,điều chỉnh nhiệt độ, tự động bơm nước, hiển thị camera ...vv

vanhungtoi ngu kinh thích bài này.
  10. vanhung

vanhung Học sinh phổ thông

Em dang lam ve ngoi nha thong minh dieu khien qua web sever va SMS.anh cho em xin tai lieu duoc khong ah.em moi tap lam nen chua thao code lam.em muon lam mot san pham de lap trong nha em.em xin cam on.Gmail cua em:ahungnv@gmail.com.Mong anh va moi nguoi giup do.

badboy2805 thích bài này.
Moderators: mta_cdt