toilet

Chia sẻ - bộ khống chế nhiệt độ | Page 5

Thảo luận trong 'Họ 8051'

Đang xem chủ đề này ( Thành viên: 0, Khách: 0)

1. Đăng 9/8/15 #41

hoahongnhung Học sinh phổ thông

Số bài viết: 13
    số di động anh dùng nhà mạng nào vậy ?anh có thể cho em xin đ/c mail được không ạ ? thanks anh !
    mail của em là : hoahongnhung081995@gmail.com
  2. Đăng 10/8/15 #42

thai duong Học sinh trung cấp

Số bài viết: 85
    Bản số #31 tuy hết rung nhưng giống code đầu bị treo còn code này thì ok, thanks bạn.
  3. Đăng 10/8/15 #43

Bạn tdm cho mình hỏi chút, theo mạch này là temp1<temp<temp2; temp1=26; temp2=35
    trong mạch của mình làm khi temp nằm trong khoảng giữa 26 với 35 thì đèn start vẫn sáng và đến khi temp nhỏ hơn or bằng 26 đèn vẫn sáng, trong trường hợp này bạn cho tắt đèn start được ko !? còn trường hợp temp >=35 đèn stop sáng còn <=35 thì đèn stop tắt, bạn chỉnh lại giúp mình temp>= temp1 thì start tắt còn nhỏ hơn or bằng bạn cho đèn start sáng nha, có nghĩa là đèn start sáng khi temp<temp1<temp2 và tắt khi temp1<temp<temp2, còn đèn stop thì ok ko cần sửa, thanks bạn.
  4. Đăng 10/8/15 #44

chào anh thai duong và các anh chị !
    em đang chạy thử cái này xem đã ổn định chưa, sau 2 ngày cắm điện liên tục,thì trưa nay có xảy ra hiện tượng sau ạ : led hiển thị temp vẫn hiển thị nhiệt độ bình thường , cài đặt 2 giá trị temp1 và temp2 bình thường , nhưng 2 led START_NHIET và STOT_NHIET không thay đổi trạng thái gì cả khi nhiệt độ thay đổi . loay hoay kiểm tra 1 lúc em tìm ra là die con 24C04 ,em đi mua con khác thay vào thì được luôn , em không biết gì về lập trình cũng không phải dân điện tử nên em chẳng hiểu vì sao cả (đơn giản không hiểu sao em lại ham mê cái đt này thế ),em mới tham gia vào diễn đàn ,mong các anh chị giúp đỡ,em cảm ơn các anh chị nhiều ạ !
  5. Đăng 10/8/15 #45

anh thai duong ơi , ra đèn START anh cho nó qua con A1015 để đảo lại trạng thái , như vậy có được không anh, ra đèn STOP vẫn giữ nguyên , nếu như thế là đạt yêu cầu thì không cần phải sửa code anh !
  6. Đăng 10/8/15 #46

NẾU VẬY THÌ MẠCH NÀY CHỈ THIẾT KẾ 4 LED 7SEG THÔI VÀ CHỈ DÙNG TRẠNG THÁI ĐÈN STOP THÔI, CÒN ĐÈN START THÌ CŨNG KO CẦN DÙNG ĐẾN NÊN HƠI THỪA THÌ PHẢI TẠI VÌ CHỈ DÙNG KHI QUÁ NÓNG THÌ ĐÈN STOP BẬT LÊN VÀ NGƯỢC LẠI MÁT HƠN THÌ STOP TẮT ĐI VÀ ĐÈN START LÚC NÀY KO SỬ DỤNG ĐẾN NỮA HA... KO BIẾT PHẢ VẬY KO?
  7. Đăng 10/8/15 #47

dạ ! trước hết em xin lỗi anh thaiduong ạ !
    theo em hiểu thế này ạ : em không biết mạch này anh dùng vào việc gì ? chỉ là để bật cái đèn STOP và START không thôi hay để điều khiển cái rơle đóng điện cho cái quạt điện hoặc cái bóng đèn gì đó .trong trường hợp thứ nhất thì đúng là đèn START sáng hay không sáng có thể không còn quan trọng còn trong trường hợp thứ 2 thì đương nhiên theo em nghĩ là cần đến nó rồi .
    em không biết gì về lập trình nên như vậy chứ TẠI VÌ CHỈ DÙNG KHI QUÁ NÓNG.....hay gì đi nữa thì tất cả có thể nằm hết trong code rồi , vi sử lý đưa ra khi đó chỉ là 1 chân vừa là START cũng là STOP luôn ,đâu cần phải phức tạp vấn đề như thế ,nhưng đó là vấn đề thương mại hay A-B-C mà em không giám nghĩ tới .
    em mạo muội nói vậy có gì không phải , mong các anh các chị thông cảm !
  8. Đăng 10/8/15 #48

tdm Kỹ sư

Số bài viết: 453
    ok:

Các file đính kèm:

thai duong thích bài này.
  9. Đăng 14/8/15 #49

ngovietsong Học sinh phổ thông

Số bài viết: 3
    Cho mình xin cái code của mạch trên được không ?
  10. Đăng 14/8/15 #50

tdm Kỹ sư

Số bài viết: 453
    Cái này không hỗ trợ toàn bộ code nhé. Nếu bạn muốn làm hãy tìm hiểu từng phần và viết thử, khó khăn chỗ nào gửi bài lên đây sẽ được giúp đỡ.