Nữ có nên học cơ điện tử?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Tư vấn'

Đang xem chủ đề này ( Thành viên: 0, Khách: 0)

1. quangga

quangga Học sinh phổ thông

Mình thấy các bạn nữ học kỹ thuật kiến thức rất chắc. Nhưng nếu chịu khó mày mò để nâng cao khả năng thực hành nữa thì tuyệt vời. Chúc bạn thành công trên con đường bạn lựa chọn.

2. dinhvy

dinhvy Học sinh trung cấp

vào học viện kỹ thuật quân sự là biết. :) các bạn nữ hệ dân sự rất đông, xinh xắn, dễ thương quan trọng là rất giỏi kỹ thuật không thua kém các nam sinh, tự làm mạch in, tự hàn, tự lập trình trên các bo mạch vi xử lý nhúng. ai bảo nữ về nhà không sửa đc tivi? :v :p

3. mta_cdt

mta_cdt Super Moderator Staff Member

Anh dạy chúng nó đốt chip mà lại. Học cơ điện tử có nhiều bạn nữ ra đã thành danh.

4. dinhvy

dinhvy Học sinh trung cấp

haha.. thấy chúng làm đồ án gì gì mà cả lập trình c++ với biến tần cơ mà.

5. Phuongkak

Phuongkak Học sinh phổ thông

Ở trg anh nữ học Cơ Điện Tử mặc váy đi học sẽ được điểm A hết :)

6. lua dinh

lua dinh Học sinh phổ thông

Chào em, Anh khuyên em nên học kỹ thuật, cái gì càng hiếm càng quí. Lớp anh có một thành viên là woman và bạn ấy đã dc nhận vào intel trước khi tốt nghiệp với lương 12tr/tháng, trong khi những đứa nam thì thất nghiệp vài tháng. hix

dovanhieu thích bài này.
  7. côngđẹptrai

côngđẹptrai Học sinh phổ thông

thế đến giờ em đã vào bk chưa?

8. taitrieuan

taitrieuan Học sinh phổ thông

Hiện giờ bạn có theo học ngành này chưa ? Học gì cũng phải có đam mê bạn ơi. Nếu bạn Học giỏi bằng xuất sắc thì có công ty nào từ chối để tuyển những bạn nam thua bạn không?! =>> Tóm lại là làm gì cũng có niềm tin, đam mê và sự kiên trì bạn nhé ! Chúc bạn thành công ! :x

9. vietnambay

vietnambay Học sinh phổ thông

I've finished my first year Mechantronics studying at Hanoi University of Science and Technology. I'm not regretable. Now I'm feel very happy because of discovering my passions.
    :D
    And an otherthing, I was surprised that my post was very hot.
    Thank you very much.

Conceptdovanhieu thích bài này.
  10. dovanhieu

dovanhieu Nong dan can thi Staff Member

Let's enjoy it, so many interesting things are waiting for you! :)

Concept thích bài này.