toilet

Help ! Giao tiếp serial , truyền dữ liệu của 2 textbox của giao diện bằng 1 nút nhấn xuống pic.

Thảo luận trong 'Họ PIC -> dsPIC'

Đang xem chủ đề này ( Thành viên: 0, Khách: 0)

Moderators: THUONGDTQB
  1. Đăng 28/11/16 #1

LilyMeow Học sinh phổ thông

Số bài viết: 25
    Cho mình hỏi , bạn nào có ví dụ về truyền data trong 2 textbox bằng 1 button qua com port xuống pic không ? Khi truyền như vậy thì hàm getch() ở pic sẽ nhận dữ liệu thì làm sao nó biết dữ liệu nào là của textbox 1, và dữ liệu nào của textbox 2 ? Nếu giới hạn chuỗi truyền thì làm sao nhỉ ? Mình cám ơn .
  2. Đăng 28/11/16 #2

mbed Kỹ sư

Số bài viết: 184
    Mình không có vì dụ nào như vậy. Minh nói cách tham khảo như sau: Trong phương thức xử lý sự kiện button lấy chuối kí tự ở Textbox1 cộng với một ký tự đặc biệt nào đó ví dụ kí tự '@' rồi cọng tiếp với chuổi kí tự của Texbox2 ,cộng tiếp với kí tự kết thúc ví dụ '#': Lúc nàu được một chuổi khí tự.đem truyền hết chuổi này qua uart. Ở PIC nhận đc một chuổi này ,tiến hành tách chuổi ra bởi kí tự '@' đc chuổi kí tự của Texbox1 và Texbox2.
    LilyMeow thích bài này.
  3. Đăng 28/11/16 #3

bạn nói rõ phần tách chuỗi ở vđk được không, kiểu như data == '@' ?
  4. Đăng 28/11/16 #4

Mình làm được rồi, cám ơn bạn, nhưng nhiều khi phải bấm 2-3 lần mới truyền đúng.
  5. Đăng 28/11/16 #5

mbed Kỹ sư

Số bài viết: 184
    Bạn đã làm được,nhưng bạn làm chưa tốt.
  6. Đăng 29/11/16 #6

Vậy mình phải làm sao để cải thiện, bạn có thể gợi ý rõ hơn cho mình không ?
Moderators: THUONGDTQB