Help ! Giao tiếp serial , truyền dữ liệu của 2 textbox của giao diện bằng 1 nút nhấn xuống pic.

Thảo luận trong 'Họ PIC -> dsPIC'

Đang xem chủ đề này ( Thành viên: 0, Khách: 0)

Moderators: THUONGDTQB
  1. LilyMeow

LilyMeow Học sinh trung cấp

Cho mình hỏi , bạn nào có ví dụ về truyền data trong 2 textbox bằng 1 button qua com port xuống pic không ? Khi truyền như vậy thì hàm getch() ở pic sẽ nhận dữ liệu thì làm sao nó biết dữ liệu nào là của textbox 1, và dữ liệu nào của textbox 2 ? Nếu giới hạn chuỗi truyền thì làm sao nhỉ ? Mình cám ơn .

2. mbed

mbed Kỹ sư

Mình không có vì dụ nào như vậy. Minh nói cách tham khảo như sau: Trong phương thức xử lý sự kiện button lấy chuối kí tự ở Textbox1 cộng với một ký tự đặc biệt nào đó ví dụ kí tự '@' rồi cọng tiếp với chuổi kí tự của Texbox2 ,cộng tiếp với kí tự kết thúc ví dụ '#': Lúc nàu được một chuổi khí tự.đem truyền hết chuổi này qua uart. Ở PIC nhận đc một chuổi này ,tiến hành tách chuổi ra bởi kí tự '@' đc chuổi kí tự của Texbox1 và Texbox2.

LilyMeow thích bài này.
  3. LilyMeow

bạn nói rõ phần tách chuỗi ở vđk được không, kiểu như data == '@' ?

4. LilyMeow

Mình làm được rồi, cám ơn bạn, nhưng nhiều khi phải bấm 2-3 lần mới truyền đúng.

5. mbed

mbed Kỹ sư

Bạn đã làm được,nhưng bạn làm chưa tốt.

6. LilyMeow

Vậy mình phải làm sao để cải thiện, bạn có thể gợi ý rõ hơn cho mình không ?

Moderators: THUONGDTQB