toilet

[Giúp đỡ] Truyền nhận dữ liệu qua server giữa PIC với điện thoại bằng ESP8266 V1

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Tư vấn'

Đang xem chủ đề này ( Thành viên: 0, Khách: 0)

1. Đăng 6/1/17 #1

nmphus Học sinh phổ thông

Số bài viết: 4
    Chào các anh chị.

Như tiêu đề, mình đang tìm hiểu về cách giao tiếp giữa điện thoại và vi điều khiển. Cụ thể ở đây mình dùng vđk PIC16F887 giao tiếp uart với module ESP8266 thông qua mạng internet. Mình đang gặp phải 2 vấn đề là:

1. Mình đã truyền được dữ liệu từ ESP8266 lên server (thingspeak.com) nhưng để lấy dữ liệu từ server về thì vẫn chưa làm được.

2. Mình tìm cách tạo 1 webserver người dùng có thể vào địa chỉ ip của thiết bị nhập user và pass wifi để thiết bị kết nối internet nhằm truyền nhận dữ liệu. Qua tìm hiểu mình cần tìm 1 phần mềm lập trình bằng lua scripts để làm việc này.

Anh chị nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp mình với. Cảm ơn ạ
  2. Đăng 7/1/17 #2

nmphus Học sinh phổ thông

Số bài viết: 4
    up
  3. Đăng 4/2/17 #3

TruongPhuc Học sinh phổ thông

Số bài viết: 3
    Facebook Profile
    Sao không ai trả lời ta? lót dép ngồi hóng.
  4. Đăng 4/2/17 #4

thuyha Học sinh trung cấp

Số bài viết: 31
    Bạn có thể tìm hiểu về dùng arduino IDE để lập trình cho ESP8266. Sẽ có rất nhiều thư viện mẫu để bạn có thể làm được web server. Để lấy dữ liệu từ server thì bạn có thể dùng ESP8266 làm client để sử dụng phương thức POST hoặc GET để lấy dữ liệu từ web về.
    TruongPhuc thích bài này.
  5. Đăng 4/2/17 #5

TruongPhuc Học sinh phổ thông

Số bài viết: 3
    Facebook Profile
    Qua tìm hiểu và làm thử. Tôi giới thiệu cho bạn 1 ứng dụng có thể kết nối ESP8266 với smart phone. Đó là Blynk ứng dụng cho phép thiết kế giao diện với nhiều tùy chọn hay. Còn phần tìm hiểu ứng dụng thì bạn nhờ Google nha. phần kết nối giữa ESP8266 với PIC thì quá đơn giản với bạn đúng không. Nếu dự án thành công or kinh nghiệm gì hãy chia sẽ với cộng đồng nha!
    nmphus thích bài này.