Tin tức khóa 99 đang chọn ngành anh chị đi trước góp ý cho em với

Thảo luận trong 'Bản tin'

Đang xem chủ đề này ( Thành viên: 0, Khách: 0)

Moderators: dovanhieu
  1. Kakjzo

Kakjzo Học sinh phổ thông

em tính chọn ngành cơ điện tử làm nguyện vọng 1 nhưng em cũng đã nghe mấy a khóa trước nói nhiều nào là nghành cdt học rất mơ hồ cái gì cũng học, nhưng không vô đâu cả, với lại học đã rất nặng, ra trường khó tìm việc...em cũng rất hoang mang mong mấy a.c cho e một lời khuyên với ạ.......

2. kosovo

kosovo Học sinh trung cấp

Cứ làm những gì mình thích, sai thì sửa, trả giá nhiều lần sẽ hiểu con đường đi phù hợp với mình. Nếu muốn ai đó làm tấm gương thì nên chọn tấm gương cho lớn, đừng chọn mấy anh khóa trước, không đáng đâu.
    Nếu phải học mấy môn nhồi sọ (Mac-le, chính trị, tư tưởng HCM....) thì ráng cho xong, nhưng nói bạn biết ngoài đời thực nó chẳng giá trị gì, không dùng được cho việc gì, kể cả việc làm người. Vì bạn thấy rõ mấy thằng tham nhũng, phá hoại đất nước, môi trường, yếu hèn trước TQ bây giờ đều là cao cấp chính trị, nhuần nhuyễn tư tưởng HCM hàng ngày.
    Tập trung cho t.Anh để sử dụng, các môn khoa học cơ bản, các môn chuyên sâu về máy tính, điều khiển, cơ khí....Dù bạn học ngành nghề gì thì tự học vẫn là cái tốt nhất vì nó không dính đến việc phảo thi cử, kiểm tra này nọ....
    Nhưng đó mới phần mở màn thôi nhé, rồi cuộc đời sẽ dạy bạn nhiều thứ nữa để đi tiếp con đường you đã chọn. :-)

Kakjzo thích bài này.
Moderators: dovanhieu