1. Xin chào Khách ! Ban quản trị sẽ tiến hành nâng cấp diễn đàn từ ngày 11/8/2017 Mọi truy cập có thể bị dán đoạn, mong bạn thông cảm!
    Dismiss Notice

Cần giúp Chuyển từ 3D ( Extruded ) về lại Sketch (2D) không được

Thảo luận trong 'SolidWorks'

Đang xem chủ đề này ( Thành viên: 0, Khách: 0)

1. Pnquoc1712

Pnquoc1712 Học sinh phổ thông

Như tiêu đề ở trên, em mới mày mò học solid được 3 ngày, chỉ mới dựng vẽ được các khối cơ bản, đục, bo, nối ... Nhưng có 1 điều em thắc mắc khi sử dụng cái này, là sau khi mình vẽ Sketch 2D xong, qua tab Feature -> Extruded Boss/Base xong nó sẽ chuyển sang thành khối 3D, khi em bấm dấu tick thì coi như không thể về lại dạng Sketch được nữa, vì vậy rất bất tiện khi mình muốn sửa lại chi tiết ở trong bản 2D @-) . Vậy anh chỉ có thể cho em hỏi vài điều được không ạ?
    Thứ nhất : Có cách nào chuyển từ 3D về lại 2D để chỉnh sửa không ( Không phải xuất từ 3D ra 2D đâu ạ)
    Thứ hai : Các thư viện Add-in có sẵn mình có thể lấy về sửa lại làm theo ý mình hay không ( tương tự ý thứ nhất vì em muốn chuyển từ 3D sang 2D để xem cho biết ạ)
    Thứ ba : Ai có thư viện nào cho solid thì cho em xin với ạ, vì em thấy thư viện trên mạng nhiều mà rắc rối làm em hoang mang quá :-ss

Em còn rất gà mờ nên anh chị đừng chì chiết em quá =(( Em chân thành cám ơn &[]

thanhnga94 thích bài này.
  2. thanhnga94

thanhnga94 Học sinh phổ thông

edit sketch nhéfb8|