Thảo luận Tìm hiểu về Module Led ma trận P10 và ứng dụng

Thảo luận trong 'Họ 8051'

Đang xem chủ đề này ( Thành viên: 0, Khách: 1)

1. KhoiAndrew

KhoiAndrew Học sinh phổ thông

Rất cảm ơn anh đã chia sẽ bài viết này, em dựa trên hướng dẫn của anh và code của anh cũng làm cho mình 2 module p10 nhưng em dùng PIC18F4550 đề điều khiển. Vấn đề em đang gặp phải là khi em cắm chân IN của module P10 vào PIC thì đã có thể điều khiển được, hoàn toàn k cần cấp nguồn và em không hiểu tại sao lại như vậy. Khi em đo ở 2 chân VCC GND của module P10 thì thấy có áp nên không dám cấp nguồn 5V cho P10 sợ có dòng ngược vào PIC gây hỏng PIC. Anh thấy hiện tượng này là bình thường hay bất thường ạ. Rất mong nhận được sự phản hồi của anh và được anh hướng dẫn. Em đang làm đồ án môn học cho đề tài này. Cảm ơn anh đã xem.

NgoHungCuong thích bài này.
  2. NgoHungCuong

NgoHungCuong http://ngohungcuong.com

Nghề nghiệp:
    Thất nghiệp
    Bình thường em ạ. Led sáng nhưng rất yếu. Em cần cấp nguồn 5v vào. Led sẽ sáng đẹp.

dientuso.vn thích bài này.
  3. ledacdam

ledacdam Kỹ sư

Nghề nghiệp:
    LG Display
    Theo mình thấy mạch của china rẻ thì có rẻ nhưng có nhiều thứ nó vẫn không làm được : báo thức, âm lịch ... Hơn nữa bác Cường share lên nhằm mục đích chia sẻ chứ chưa nói đến thương mại mà bạn đã đem đi so sánh với cái của china này nọ. Còn cái card của china, nói thật là mình không thích mấy cái hiệu ứng màu mè chạy theo chữ, vì mục đích của biển quảng cáo là truyền tải được nội dung cũng như quảng bá tên cửa hàng cùng sản phẩm của họ chứ không phải mấy cái hiệu ứng rối mắt người xem đấy.

4. ledacdam

ledacdam Kỹ sư

Nghề nghiệp:
    LG Display
    Mình nghĩ cái bác ấy nói là tùy biến chức năng chứ không phải cấu hình bạn ah. Card china nó vi diệu như vậy nhưng chưa thấy ai code và nạp được cho cái chip BX kia ngoài cái phần mềm LEDshow chỉ có thể thay đổi cấu hình chứ chưa can thiệp sâu vào code, ngược lại với việc dùng vi xử lý thì ngoài học tập như 1 KIT phát triển thì muốn có thêm chức năng gì thì ta code thêm vào cho nó.

Last edited: 10/12/17 lúc 15:33