Nơi báo cáo bài viết | Thành viên vi phạm nội quy

Thảo luận trong 'Nội Quy Diễn Đàn'

Đang xem chủ đề này ( Thành viên: 0, Khách: 0)

1. ankhang1

ankhang1 Học sinh phổ thông

bản thân bán thì phải giữ chữ tín chứ tiền có phải là lá mít đâu cũng cực khổ mới kiếm được lấy 1 nick khác úp lên sau đó tiếp tục úp lên thế thì mọi người sao lại không tải về để thử trong khi đó bản thân mình đang bán mạch nạp có chức năng nạp được AT88
    mục đích của Ngô Hùng Cường thực chất chỉ là bán được mạch nạp của mình có lẽ Ngô Hùng Cường lợi dụng codientu để đạt được mục đích của mình mà làm vậy hoặc có thể lợi nhuận kiếm được chia cho BQT codientu
    nguyên tắc kinh doanh người ta tối kị làm việc này các bác có thấy vậy không hình ảnh đường link vẫn đó chối cãi cái gì

mocvi thích bài này.
  2. nguyen.binh

nguyen.binh Kỹ sư Banned

khách quan mà xét thì Ngohungcuong sai rồi, tuy nhiên bác này sẽ không nhận sai đâu. Bác ấy sẽ ban nick của bất kỳ ai phản bác. Nếu là chuyện của người khác thì cho là chuyện riêng, mang chỗ khác giải quyết, còn việc của bác ấy thì bác ấy dùng mọi thủ đoạn giải quyết. cách này gọi là amin có tâm với đức đấy

TruongBui, mocvimbed thích bài này.
  3. mbed

mbed Kỹ sư

Mình đồng tình với ý kiến của bạn.y
    Ngoại trừ ý,Ngô Hùng Cường sai rồi, vấn đề này chưa rõ ràng ,nên không vội kế luận.
    Mình quan tâm đến tính cộng đồng chung, mọi sự việc giải quyết phải ở cộng đồng chung.không vì chuyện của riêng mà làm mất uy tín cộng đồng.
    Còn việc anh Ngô Hùng Cường tự ý quyết định bank nick, xóa bài đăng của một thành viên là mang tính cá nhân.Em là một thành viên chính nghĩa,và em củng đã chứng kiến sự cố giửa các thành viên và cấp trên của diễn đàn này.Có chủ đề không tích cực đang tranh luận,và ý kiến,anh Ngô Hùng Cường đi đến chốt vấn đề bằng phát biểu"chủ đề này đóng lại tại đây" hay đại loại ý tương tự ,bởi vì anh có quyền hành nhiều hơn thành viên,vấn đề vẫn chưa được giải quyết thấu đáu khiến người ta không phục.
    Nếu một cộng đồng chung giải quyết vần đề không thấu đáo,minh bạch thì thử hỏi ai còn tin tưởng,ai còn chung tay giử gìn phát triển cộng đồng.
    Đời thường người ta thường hay nói với nhau, người quản lý giỏi biết cách sử dụng người tài và biết cách giử người tài giỏi bên cạnh mình.
    Ngược lại người quản lý không giử được nhười giỏi bên cạnh mình thì người quản lý đó bị thất bại.
    Và củng vậy,một cộng đồng codientu.org tốt chắc chắn có được những thành viên giỏi tích cực để chung tay giử gìn và xây dựng cộng đồng codientu.org vững chắc, đầy uy tín.
    Thân ái !.chúc sự việc tốt đẹp !.

TruongBui, mocviBuiBachTuanAnh thích bài này.
  4. NgoHungCuong

NgoHungCuong http://ngohungcuong.com

Bạn thích than thở thì lập luồng khác than thở. Luồng bên kia giành cho anh em thảo luận. Mình xóa bài ở luồng bên đó do bài viết ko liên quan đến nội dung của luồng.

5. BuiBachTuanAnh

BuiBachTuanAnh Quản trị viên Staff Member

Xin lỗi mọi người vì mình không sát sao diễn đàn trong thời qua. Hiện tại mình chưa biết nội dung cụ thể thế nào nên tạm thời dừng các quyền hạn của NgoHungCuong trên diễn đàn để xem xét và giải quyết.

TruongBui, mbed, mocvi 1 thành viên khác thích bài này.
  6. mocvi

mocvi Học sinh phổ thông

ý kiến của bạn rất hay và rất hợp tình lí tôi ủng hộ ý kiến của bạn
    là người quản lí nhất là ADMIN đúng là phải công tư phân minh không nên vì lợi ích của mình mà bất chấp tất cả.

Last edited: 3/11/15
    TruongBuimbed thích bài này.
  7. eva

eva Kỹ sư

Vậy rốt cục là người ta bán cho bạn cái mạch nạp để bạn đi kiếm cơm... Firmware là mồi để câu khách ( mấy file ROM là cái cần để khi repair cho khách ---> kiếm cơm ) vậy tại sao cái firmware đó được phát tán ra ngoài ??? Anh Tịnh đã đưa cái này cho Ngô Hùng Cường ? tại sao đồ kiếm cơm không dấu ? khi đưa có giao kèo không được phát tán, kinh doanh, sử dụng dưới mọi hình thức không ? Mục đích đưa những file đó cho Cường để làm gì ?
    Chứ giữa cái mạch ( thuận mua vừa bán ) ... và mấy cái file BIN kia có gì chung đụng ? Anh Tịnh kia có chia sẻ những file đó cho ai không ?, có bán cho ai không ? Những file đó anh Tịnh kiếm ở đâu ( nhà máy cho hay trong quá trình sửa chữa, thu thập từ máy móc hay lại có người khác chia sẻ cho anh Tịnh ? ) Có nhiều người có những file này không ?

Giải đáp được những cái đó thì sẽ ra được vấn đề thôi. Ai đúng ai sai thì khi ấy sẽ rõ.

yeuthichdientu, mbedNgoHungCuong thích bài này.
  8. NgoHungCuong

Anh Tịnh mua cái mạch đó. Em đã giao hàng. Đầy đủ các chức năng như đã thỏa thuận. Khi mua ko có thỏa thuận nào khác chỉ có nói là ko bán thêm cho ai ở Phú Yên. Em cũng chưa bán thêm cho ai ở Phú Yên. Việc gửi file nào lên forum hay ko gửi file nào lên ko có trong thỏa thuận. File em up lên là file của người khác gửi cho em bảo em thử đi. Em ko có ic để thử nên up lên forum nhờ mọi người thử. Đó là quyền của em. Ko liên quan gì đến thỏa thuận nào hết. Còn việc ai thích làm mọi chuyện phức tạp thì chắc anh em nào trước giờ tham gia bên sửa chữa cũng hiểu cả. Ko ai khác ngoài tinhtivi ở vĩnh phúc.

9. NgoHungCuong

anh Tịnh ko đưa cho em file gì hết. Anh ta chỉ mua của em cái mạch nạp at88. Em đã bán cho anh ta cái mạch đó với đầy đủ chức năng như đã thỏa thuận.

10. NgoHungCuong

Tốt nhất anh Tịnh là người mua nên viết bài xem anh mua cái gì của em và anh em thỏa thuận những gì thì nhanh hơn. Em còn cho anh cả file mạch in, chỗ mua ic trắng. Anh đừng im lặng kiểu đó để người khác trục lợi.