Thảo luận từng bước chế tạo máy CNC mini

Thảo luận trong 'Robot'

Đang xem chủ đề này ( Thành viên: 1, Khách: 2)

1. quynhbkhd
  1. tainhubin

tainhubin Học sinh phổ thông

Có thể dùng phần mềm inkscape hay là phần mềm artcam, theo mình biết thì là vậy. Nhưng phần mềm artcam thì hơi khó sử dụng vì còn phải học nhiều phần mềm liên quan vd: corel,.... Cái này là ý kiến cá nhân của mình thôi nha, có gì bạn tải về nghiên cứu thử, có rất nhiều video hướng dẫn, chúc bạn thành công.

hoangThoi thích bài này.
  2. tainhubin

Ae giup mình với,

3. tainhubin

Ae giúp mình cai step motor nay với , nó có 6 dây, thông số 4,42v, 1,3A , thì mình bỏ dây 2 với 5 rồi nối các chân còn lại vào trụcX,Y,hoặc Z phải ko, sao mình nối vào , đk thử mà ko thấy động tĩnh gì , mà sao tản nhiệt con a4988 rất nóng lhi cấp nguồn, cho mình hỏi là có ảnh hưởng gì ko? Mình đã chỉnh biến trở trị số 1.06v( theo i=u÷(8×R))

4. anhlinh_1508

anhlinh_1508 Kỹ sư

E cũng xin góp máy CNC tự chế chuyển thương mại hóa. Chạy card NCstudio , ZYX chuyển động sevor motor, YX thanh răng, Z vitme.

lowpass thích bài này.
  5. quangbkdn

quangbkdn Học sinh phổ thông

Anhlinh mẫu máy của bác nhìn gọn gàng quá. Bác chia sẽ chút về cơ khí được không.

6. phúchaui

phúchaui Học sinh phổ thông

ae nào nghiên cứu máy cnc 5 trục không ? mình đọc các bài viết của các bạn mà mông lung quá ! 3 trục mà đã như vậy rồi !!! mình còn 8 tháng để làm đề tài này ! helpme