toilet

Luyện nghe tiếng Anh online

Thảo luận trong 'CLB Tiếng Anh online'

Đang xem chủ đề này ( Thành viên: 0, Khách: 0)

1. Đăng 26/9/13 #1

trimyka VIP

Số bài viết: 544
    Các kỹ năng đọc, nghe, viết, nói tiếng Anh đóng một vai trò khá quan trọng hiện nay... trong khi lang thang trên mạng tình cờ mình tìm thấy một trang web luyện nghe tiếng Anh rất hay nên muốn giới thiệu cùng các bạn... bạn có thể tìm thấy ở đây các mẫu đối thoại ở các tình huống rất đời thường....

Bạn xem tại đây Randall's ESL Cyber Listening Lab - For English as a Second Language

Mình thích nhất là phần âm thanh.. chất lượng rất tốt... các bài thoại đều khá đơn giản và ngắn ...cuối mỗi bài đều có phần bài tập nhỏ...
    9-25-2013 11-58-32 PM.

9-26-2013 12-02-07 AM.

Nghe xong bạn có thể xem toàn bộ nội dung bài đàm thoại để kiểm chứng với bài nghe của mình...

Hy vọng giúp ích cho bạn... chúc vui...
    doedoekip, suvinh92, sanvu887 others thích bài này.
  2. Đăng 26/9/13 #2

congtd Moderator

Số bài viết: 285
    Bạn có thường chém gió trên Skype không? Nếu có hãy add mình nhé, mỗi cuối tuần mình lên chém gió chơi. Bằng tiếng anh nhé, :)
    trimyka thích bài này.
  3. Đăng 26/9/13 #3

trimyka VIP

Mình có tài khoản skype nhưng lại rất ít vào...OK biết đâu... tại sao không lập hội chém gió tiếng Anh trên Skype nhỉ...:)
    PltChipKool thích bài này.
  4. Đăng 26/9/13 #4

ChipKool Thạc sỹ

Số bài viết: 1,053
    Em cũng muốn chém gió tiếng ăn với...hihi^^ cho em gia nhập na..
    trimykacongtd thích bài này.
  5. Đăng 26/9/13 #5

congtd Moderator

Mọi người add skype mình nhé, bên dưới Avatar ấy, :)
    dovanhieutrimyka thích bài này.
  6. Đăng 26/9/13 #6

mta_cdt Super Moderator

Số bài viết: 2,797
    anh em thành lập câu lạc bộ tiếng anh online nhỉ thế trình mới nên được. Nếu mà học tiếng anh mà không có chỗ dùng thì cũng không có tác dụng mấy.
    trimyka thích bài này.
  7. Đăng 26/9/13 #7

trimyka VIP

Ừ cũng có lý...làm thế nào bi giờ có ai có ý kiến gì không.. mình thì sẵn sàng thôi...mục tiêu là tăng khả năng tiếng Anh lên...

chắc trước mắt là khả năng đọc hiểu nhỉ... hay nhờ Admin mở mục tiếng trao đổi tiếng Anh kỹ thuật trên diễn đàn... post một đoạn tiếng Anh kỹ thuật lên rồi dịch chơi cho vui... từ từ rồi thêm các câu chuyện vui bằng tiếng Anh... anh em xông vào chém cho khí thế...:))...
    congtd thích bài này.
  8. Đăng 27/9/13 #8

ChipKool Thạc sỹ

Số bài viết: 1,053
    em thấy có mục chát tiếng anh online ấy, chém nhau mới sướng...hí hí..sau khi trình độ lên chút thì gặp nhau uống nước đường đá free chém tiếp..=))
    trimyka thích bài này.
  9. Đăng 27/9/13 #9

congtd Moderator

Không biết anh BuiBachTuanAnh có ý kiến gì về vấn đề này, có nên mở thêm mục tiếng Anh kỹ thuật không?! Vì em thấy diễn đàn đã có khá nhiều mục, hì :)
    trimyka thích bài này.
  10. Đăng 27/9/13 #10

BuiBachTuanAnh Quản trị viên

Số bài viết: 1,298
    Yahoo Messenger
    Facebook Profile
    Cái này ý cũng hay mà em, mở ra thì mở được nhưng mà phải có người duy trì chứ không có người mấy ngày lại để im lìm ở đó buồn lắm. Anh em mà thống nhất được thì lập hội học tiếng anh online anh sẽ lập thêm :)) . Anh cũng tham gia nữa.
    trimykacongtd thích bài này.