Cần giúp Cách Đo Dòng Điện 1 Chiều

fullmai

Học sinh phổ thông
Tình hình là e muốn đo dòng điện 1 chiều ở khoảng 1A đến 10A mà đồng hồ đo điện của e nó có mức đo tối đa là 250mA mà thôi, ko biết có bác nào biết cách mở rộng thang đo của đồng hồ hoặc có cách nào khác để đo được mức đo ở trên ko a?.

Muốn đo dòng điện bạn nên dùng ampe kẹp đo, hoặc nếu muốn xài với đồng hồ đó thì bạn làm thêm 1 cái biến dòng nữa rồi dùng chung với đồng hồ.
Còn muốn làm mạch chơi thì mua con ACS712 về dùng.
Có nhiều cách lắm :D

fullmai

Học sinh phổ thông
Muốn đo dòng điện bạn nên dùng ampe kẹp đo, hoặc nếu muốn xài với đồng hồ đó thì bạn làm thêm 1 cái biến dòng nữa rồi dùng chung với đồng hồ.
Còn muốn làm mạch chơi thì mua con ACS712 về dùng.
Có nhiều cách lắm :D
Bạn chỉ cụ thể cho mình được ko a?.

thị có 3 hướng đó bạn có thể dùng để đo dòng như yêu cầu. Bạn lên mạng tìm hiểu thêm các nguyên lý đó hoặc đơn giản là mua cái ampe kẹp là xong.

maithay77

Học sinh phổ thông
người ta đo dòng 1 chiều (DC) mà xui mua ampe kế kìm vãi các thánh ko biết thì hóng thôi đừng phát biểu ! rẻ nhất thì mua cái điện trở sun 0.01om mắc nối tiếp với tải rồi đo áp rơi trên nó tính ra dòng

Đang h làm mà đọc đ cmt của bạn phải chạy xuống lab làm quả ảnh ngay chứ ko bảo mình phát biểu linh tinh. Mình hiểu biết hạn hẹp nên cũng chỉ đề xuất cho chủ topic 1 số ngu kiến vậy thôi, còn làm sao thì tùy chủ thớt. Nhưng theo mình thấy thì ở VN hiện tại mua cái ampe kẹp như vậy còn dễ hơn mua 1 con trở 0.01 Ohm nhé.

Chánh Trung

Học sinh phổ thông
Xem đính kèm 60691 Đang h làm mà đọc đ cmt của bạn phải chạy xuống lab làm quả ảnh ngay chứ ko bảo mình phát biểu linh tinh. Mình hiểu biết hạn hẹp nên cũng chỉ đề xuất cho chủ topic 1 số ngu kiến vậy thôi, còn làm sao thì tùy chủ thớt. Nhưng theo mình thấy thì ở VN hiện tại mua cái ampe kẹp như vậy còn dễ hơn mua 1 con trở 0.01 Ohm nhé.

Chánh Trung

Học sinh phổ thông
rất đúng , tôi đang tìm hiểu về ampe kìm 1 chiều đây , có thể tôi mua 1 ampe kìm Asaki Ak -9186 với giá 346k để tìm hiểu thêm

Chánh Trung

Học sinh phổ thông
Xem đính kèm 60691 Đang h làm mà đọc đ cmt của bạn phải chạy xuống lab làm quả ảnh ngay chứ ko bảo mình phát biểu linh tinh. Mình hiểu biết hạn hẹp nên cũng chỉ đề xuất cho chủ topic 1 số ngu kiến vậy thôi, còn làm sao thì tùy chủ thớt. Nhưng theo mình thấy thì ở VN hiện tại mua cái ampe kẹp như vậy còn dễ hơn mua 1 con trở 0.01 Ohm nhé.
kyoritsu 2009R , 4738K

Quảng cáo Google