Giáo trình hướng dẫn thiết kế mạch điện tử với Altium Designer 10

dovanhieu

Nong dan can thi
Thành viên BQT
Một tài liệu mới rất hay và tâm huyết của tác giả về thiết kế mạch bằng phần mềm Altium Designer 10. Mình đã xuất ra PDF để mọi người có thể download về máy tính. Chúc các bạn học tốt!
-------------------------------------------
Nguồn tài liệu: PCBViet.com

Đính kèm

pcbviet

Học sinh phổ thông
Không sao bạn. Mình biết slideshare.com không thể đảm bảo việc mọi người sẽ chuyển thành pdf và chia sẻ. Việc mình làm để cố gắng đảm bảo sẽ không có ai edit và lấy thành quả sử dụng cho việc khác. Mục đích chính của mình vẫn là chia sẻ cho cộng đồng đang và sẽ sử dụng Altium Designer.
Thân!

sgesvn

Moderator
Thành viên BQT
Không nhầm Hậu đã có acc syhaunguyen ở 4r codientu rồi. Việc tôn trọng bản quyền ở Việt Nam hiện nay rất khó, với việc có nhiều soft trợ giúp thì việc để lại bản quyền cũng khó. Có khi người ta còn đổi hẳn tên tác giả, nếu bạn kiện họ có thể chỉ rõ thời gian họ up lên còn sớm hơn thời gian bạn hoàn thành cuốn tài liệu trên. Mục đích là share cho mọi người và vì cộng đồng PCB Việt Nam. Nếu có thời gian Hậu qua đây tham gia cùng anh em nữa cho vui. Anh em bên này cũng qua đó nữa. Hợp tác - thành công mà! Việc viết bài trên để lại nguồn nên chắc không có vấn đề gì với bạn phải không?

mr_Anh

Kỹ sư
Không nhầm Hậu đã có acc syhaunguyen ở 4r codientu rồi. Việc tôn trọng bản quyền ở Việt Nam hiện nay rất khó, với việc có nhiều soft trợ giúp thì việc để lại bản quyền cũng khó. Có khi người ta còn đổi hẳn tên tác giả, nếu bạn kiện họ có thể chỉ rõ thời gian họ up lên còn sớm hơn thời gian bạn hoàn thành cuốn tài liệu trên. Mục đích là share cho mọi người và vì cộng đồng PCB Việt Nam. Nếu có thời gian Hậu qua đây tham gia cùng anh em nữa cho vui. Anh em bên này cũng qua đó nữa. Hợp tác - thành công mà! Việc viết bài trên để lại nguồn nên chắc không có vấn đề gì với bạn phải không?
Theo cá nhân mình nghĩ, khi tác giả đã cho phép download tài liệu, thì hướng tâm của tác giả là được phát triển rộng rãi. Quan trọng là ở chỗ, người sao chép nó đừng quên nguồn cội mà ghi rõ nó là của ai, và ở đâu ra thôi.

syhaunguyen

Học sinh phổ thông
Mình đưa tài liệu lên slideshare và don't allow download và để link ở diễn đàn vì muốn nhiều người biết đến diễn đàn hơn. Slideshare là của google nên việc SEO tài liệu tốt. Như thế có lợi cho mình. Những bản copy tới các diễn đàn khác hy vọng cũng sẽ làm được như chủ thớt. ghi rõ nguồn. Chỉ cần thế thôi là mọi người đã giúp mình rất nhiều rồi.
Thân!

caobavinh

Học sinh phổ thông
chào mọi người.
ai biết chỉ giúp mình cái này nhé.
1. mình muốn tắt tạm thời lớp phủ đồng , để sau đó chỉnh sửa lại cái net sau đó lại cho hiện lên lại lớp phủ đồng.
2. mình muốn chỉnh 1 nét mà có khoảng 100khúc trở về 1 độ rộng duy nhất 1 cách nhanh nhất thì ntn?
3. các ứng dụng của bộ lọc filter là như thế nào , các bạn có thể cho mình nhiều vd ứng dụng liên quan tới cái này được không?

cám ơn các bạn rất nhiều.

Quảng cáo Google