Chia sẻ Mạch đồ án công suất sử dụng trong máy lắc ngang (lmd18200)

Tình hình là có làm cái mô hình máy lắc ngăng để trộn dung dịch ( cường độ nhẹ) . Lúc đầu dung l298 (2a) mới gắn chạy 5s là ngủm lun ( dòng cao quá chịu k nổi) . Thế là chuyển qua sài lmd18200 ( con này anh em ra thiên minh mua nhe. Con này hơi hiếm) dòng từ 3a-6a ( có chức năng quá tải tự ngắt)
File nguyên lý, mạch in, code atmega32 ở file đính kèm (các bạn dùng codevision biên dịch ra file hex nhe)
Ưu điểm: mạch nhỏ gọn
Khuyết điểm là mình k thể nào có thể chỉnh đầu ra của động cơ lớn hơn 12v ( không biết có phải mua ic đểu hay là mạch bị sai)
Mạch bảo vệ đồ án học phần được 8 điểm (B+)

Đính kèm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

sgesvn

Moderator
Thành viên BQT
Còn khuyết điểm nữa đó là cách vẽ mạch của bạn xấu quá nếu không nói đến là không khoa học. Mình phê bình nghiêm túc vì làm kỹ thuật nên cẩn thận bà chỉn chu. Rất mong bạn sẽ tiếp thu.
Cảm ơn bạn vì đã có những chia sẻ hay cho anh em.
===========
Ah quên, anh em nào muốn làm cái máy lắc mạch in chắc dùng cái này được :))

Sửa lần cuối:
Còn khuyết điểm nữa đó là cách vẽ mạch của bạn xấu quá nếu không nói đến là không khoa học. Mình phê bình nghiêm túc vì làm kỹ thuật nên cẩn thận bà chỉn chu. Rất mong bạn sẽ tiếp thu.
Cảm ơn bạn vì đã có những chia sẻ hay cho anh em.
===========
Ah quên, anh em nào muốn làm cái máy lắc mạch in chắc dùng cái này được :))
Anh nói đúng. Em vẽ mạch quá xấu.
Máy lắc thì không có ai hướng dẫn làm hết. Còn bên ngoài người ta bán là từ 7 triệu tới 100 triệu có.
TUỳ theo cơ cấu cơ khí của các bạn dùng là gì

FujiTran

Học sinh phổ thông
Con LMD18200 này dùng cũng được lắm, chỗ mình mua chạy 24v chanwrng thấy vấn đề gì cả, max 55v

Con LMD18200 này dùng cũng được lắm, chỗ mình mua chạy 24v chanwrng thấy vấn đề gì cả, max 55v
k biết tại sao con này mình làm nó chỉ out tối đa là 12v mà k out ra được 24v. bạn còn file nguyên lý của nó k> có gì post llen diễn đàn để tham khảo với bạn

điện áp out max ~ điện áp cấp nguồn thấp hơn một tý, nhưng max nguồn 55v thì cho mấy ứng dụng nhỏ là OK rồi!
Ngộ ghê ta. Cái mạch của mình với bạn nó y chang nhau cách đi dây. Mà tại sao mình out tối đa được có 12v. Hay ic lmd18200 bị hư nhỉ?

Quảng cáo Google