Chia sẻ 3d Lib For Altium Design( Thư Viện 3d Cho Altium Design)

sgesvn

Moderator
Thành viên BQT
Thì phải chịu khó hỏi thôi nếu không muốn mua đắt. :)) chứ mà cậu ở đâu để xem có mua hộ được không đã

Hattieu

Sinh viên cao đẳng
mem nào có thư viện altium con EEPROM 24lc256 ko cho mình xin mình tạo thư việ mà chỉ schematic còn chân PCB sang mạch in chẳng thấy đâu.ko ai có tài liệu hay video hướng dẫn chi tiết về tạo thư viện share mình với
thanks>:D<

ChipKool

Thạc sỹ
Hi all,
Mọi người đều biết AD là 1 soft design khá mạnh và được sử dụng phổ biến. Điểm mạnh của AD thì khá nhiều, nhưng trong topic này mình muốn nói đến khả năng view 3D của AD, nhìn khá thật và đẹp mắt, nó sẽ giúp chúng ta có cái nhìn tổng quát về sản phẩm của mình để có những điều chỉnh cần thiết. Such as, bạn design 1 circuit cần phải đóng hộp, lúc đó thì thực sự cần 3D để có thể quan sát 1 cách chi tiết về thiết kế để đặt hộp đúng với kích thước và sắp xếp linh kiện phù hợp. So, mình share 2 bộ thư viện 3D mình từng tham khảo và link trang down hàng nghìn linh kiện 3D free.
Link down bản lib for AD của anh nbb3i trên lab3i và dtvn Nbb3i.rar
Link down bản lib for AD của anh VioletofSun VioletofSun.rar
Pass codientu.org
Link trang Free 3D: 3dcontentcentral.com
Khuyến cáo: đừng nên sài footprint của mấy anh ấy khi chưa hiểu nó là linh kiện gì kiểu chân và cách người ta làm footprint đó có tác dụng gì... nên tự làm lib cho chính mình rồi add 3D vào thôi.
Do it yourself and enjoy it :)
Demon52..mình vẽ mạch in xong rồi chọn View Switch to 3D nhưng sao không ra được hình 3D đẹp như trên nhỉ....máy thông báo..Action Not available in 3D view..tớ phải làm sao bây giờ..hic..tớ xem tam T T 3 nhìn không đẹp lắm..

demon52

Kỹ sư
Lỗi màu xanh là do footprint và layout ko đúng luật được set trong Design Rule. Action not available in 3D view là lỗi khi cố dùng chuột để xoay màn hình ( cái này chỉ hỗ trợ chuột 3D), muốn hiển thị đẹp thì xem nó báo lỗi gì và sửa nó cho đúng luật thôi. Giả sử đặt clearance = 10mil nhưng có 2 chân của 1 IC nào đó cách nhau chỉ 5mil => sửa lại clearance, hay chiều cao của con IC nào đó vượt chiều cao max...etc....

ChipKool

Thạc sỹ
Đúng là Pro về DXP có gì khó chỉ bảo mình với nhé..^^ còn máy mình laptop mình nhấn số 3 xem 3d mà chỉ chỉ thấy có 2D..hic hic...:((

demon52

Kỹ sư
Cái hình bạn gửi là 3D nhưng mà bị lỗi nên nó hiện màu xanh ( cái màu mặc định của linh kiện khi lỗi), bạn muốn xoay xoay nghịch 3D thì giữ shift và di chuyển chuột phải, zoom bằng chuột lăn or giữ Ctrl+ chuột trái... xem chi tiết các cách view tại cửa sổ góc trái trên cùng của AD khi view or xem bảng phím tắt trong AD mình đã post.

Quảng cáo Google