Arduino đối với cơ điện tử

DươnggHữu

Học sinh phổ thông
Em xin chào tất cả các tiền bối cùng bằng hữu bốn phương trong cộng đồng.
Hiện tại em đang là sinh viên năm nhất chuyên ngành cơ điện tử, em bắt đầu tìm tòi về arduino và thấy nó khá hấp dẫn, khả năng ứng dụng cao.
Nhưng em vẫn thắc mắc là tìm hiểu về arduino sẽ giúp ích cho cho việc học chuyên ngành như thế nào?
Nhân đây, mọi người ai biết trang web hoặc tài liệu về arduino hay nào có thể chia sẻ được không ạ

Concept

Kỹ sư
Em xin chào tất cả các tiền bối cùng bằng hữu bốn phương trong cộng đồng.
Hiện tại em đang là sinh viên năm nhất chuyên ngành cơ điện tử, em bắt đầu tìm tòi về arduino và thấy nó khá hấp dẫn, khả năng ứng dụng cao.
Nhưng em vẫn thắc mắc là tìm hiểu về arduino sẽ giúp ích cho cho việc học chuyên ngành như thế nào?
Nhân đây, mọi người ai biết trang web hoặc tài liệu về arduino hay nào có thể chia sẻ được không ạ
Hiện nay Arduino rất phổ biến trong lĩnh vực cơ điện tử do các ưu điểm sau: Thiết kế tốt, phần mềm miễn phí và được cập nhật thường xuyên, sử dụng đơn giản và điều quan trọng nhất là có hẳn một cộng đồng Arduino trên toàn thế giới hỗ trợ.

Để có thể tìm hiểu về Arduino bạn có thể tìm trang web arduino việt nam trên mạng bằng cách hỏi bác gúc gồ, trong đó có rất nhiều dự án về cơ điện tử và đây là một quyển sách rất hay về arduino bạn nhấp vào đây http://www.mediafire.com/file/36yc7lacnu76g27/@Arduino_Workshop.pdf.

Còn nếu bạn biết tiếng Anh thì có thể vào đây www.arduino.cc

Chúc bạn thành công

Quảng cáo Google