Hướng dẫn Bài 1 - Cài đặt các trình biên dịch

mta_cdt

Super Moderator
Thành viên BQT
Hiện trên forum mình có 1 số bạn có xu hướng là sử dụng codevison avr và cũng có 1 số bạn đi theo avr studio vì vậy mình cố gắng đi theo cả 2 trình biên dịch này.
Đầu tiên codevison avr bạn có thể down bản 2.05 ở file đính kèm.
phần cài đặt avr studio mình hướng dẫn bằng hình ảnh.

Đính kèm

mta_cdt

Super Moderator
Thành viên BQT
AVR Studio là một bộ phần mềm do hãng ATmel phát triển sử dụng cho việc soạn thảo và biên dịch chương trình dành cho các vi điều khiển thuộc họ AVR bằng ngôn ngữ C và Assembly. Hiện AVR Studio đã phát triển đến phiên bản 6 (gọi là ATmel Studio), trong phạm vi bài viết này, Embed VN giới thiệu về AVR Studio 4 (đây là phiên bản khá phổ biến trong giới lập trình AVR) và cách thức tạo project, soạn thảo, biên dịch mã nguồn.
Bạn có thể download tại trang chủ của atmel. Hoặc tại link này: avr studio 4.rar
cài đặt win avr.
để chuẩn bị cho bài tiếp theo thì cần tìm hiểu trước phần:​
- các biến dùng trong C​
- các lệnh và cấu trúc trong C.​

quangkao1991

Học sinh phổ thông
bác nào sửa giúp em với, em làm theo cái video của bác mta_cdt , em setup cái winavr thì ngon lành, nhưng khi setup cái lệnh thứ 2 thì nó hiện thông báo như dưới hình

mta_cdt

Super Moderator
Thành viên BQT
Cài cái này mình lần nào cài cũng ok, bạn bật teamview nên xong liên vệ với mình bằng yahoo ở chữ ký nhé

mainam

Học sinh phổ thông
Chủ thớt cho file C cho vi điều khiển không. Có hướng dẫn gì cụ thể không. Khai báo các chân, các biến, timer counter không

Quảng cáo Google