Hướng dẫn Bài 2 - Lập trình led đơn cơ bản

lỗi này do chưa định nghĩa các tham số IESO_OFF, FCMEN_OFF,...
để sửa lỗi các bạn nên xem file pic16f887.h của phiên bản HT PIC mà các bạn dùng để có thể cấu hình chính xác, mỗi bản HT PIC khác nhau thì nó thay đổi cách đặt tên

hieulv105

Sinh viên đại học
để sửa lỗi các bạn nên xem file pic16f887.h của phiên bản HT PIC mà các bạn dùng để có thể cấu hình chính xác, mỗi bản HT PIC khác nhau thì nó thay đổi cách đặt tên
Ok. Mình làm đc rồi, cảm ơn bạn nhiều.

Bang1001

Học sinh phổ thông
Bạn sửa được lỗi này chưa. Mình cũng bị như thế này, có chương trình thì chạy được có chương trình thì mắc lỗi này mặc dù chả thấy sai chổ nào. Có ai biết lỗi này không ?
mình sửa được rồi... chỉ cần cài lại mplab 8.92 là được à chứ code ko có gì sai cả.

hieulv105

Sinh viên đại học

Mình cứ gặp cái lỗi này là do nguyên nhân gì vậy nhỉ.

thanh230

Học sinh phổ thông
Anh chị giúp em với, e đang tập làm quen với timer nên nhờ anh chị giúp đỡ
Vẽ lưu đồ giải thuật và viết chương trình tạo sóng xung vuông cótần số 10Hz, với chu kỳ nhiệm vụ 25% trên chân RE0
Lưu ý: Bắt buộc phải sử dụng modul bộ định thời / bộ đếm (Timer/ Counter Module) hoạt động ở chế độ Timer
và phải sử dụng Timer 0 để xác định thời gian. Khôngđược sử dụng modul CCP (CCP Module).

Quảng cáo Google