Cần giúp Cần giúp đỡ nguồn đơn ra nguồn đôi

bintran

Học sinh phổ thông
Tình hình em sắp làm bộ mạch nguồn cho amply, cũng mới tìm hiểu sơ thôi. Có gì ném đá nhẹ tay ạ
Em có 1 biến áp đơn 24v,5A . Em muốn cho ra nguồn đôi có điện áp lớn hơn +-30v
Thì có cách nào không ạ .
em xin cám ơn

patre

Kỹ sư
Nếu bạn muốn cấp nguồn cho phần tiền khuếch đại ( dòng nhỏ ) thì được , còn định cấp cho phần khuếch đại công suất ( dòng lớn ) thì không được .

bintran

Học sinh phổ thông
Nếu bạn muốn cấp nguồn cho phần tiền khuếch đại ( dòng nhỏ ) thì được , còn định cấp cho phần khuếch đại công suất ( dòng lớn ) thì không được .
Em định dùng cấp nguồn cho cả mạch khuếch đại , vậy thì phải cần biến áp nguồn đôi luôn hả anh .

patre

Kỹ sư
Bạn muốn làm amply thì trước tiên bạn phải có cái biến áp nguồn cho " ổn ổn " một tý , sau tính đến các cái khác ....
Mạch của bạn The Kid khi chạy cho phần kđ công suất thì sụt áp nhiều lắm ...
Biến áp của bạn vẫn dùng " ngon " nếu mạch kđ công suất của bạn dùng kiểu xuất âm ra loa thông qua tụ hóa .

Bạn muốn làm amply thì trước tiên bạn phải có cái biến áp nguồn cho " ổn ổn " một tý , sau tính đến các cái khác ....
Mạch của bạn The Kid khi chạy cho phần kđ công suất thì sụt áp nhiều lắm ...
Biến áp của bạn vẫn dùng " ngon " nếu mạch kđ công suất của bạn dùng kiểu xuất âm ra loa thông qua tụ hóa .
sụt hay không là do biến thế hoặc tụ điện chứ. mạch nhân áp trên khác gì mạch nắn 1 bán kỳ đâu. giá trị tụ gấp đôi nắn cầu là được mà

Quảng cáo Google