Cảnh báo: uTorrent sẽ biến máy bạn thành một zombie đào bitcoin

sanvu88

Cháu ngoan Bác Hồ
Thành viên BQT

Nếu bạn vừa cài đặt hoặc cập nhật uTorrent trên máy tính của bạn, bạn có thể đã có bị lén cài thêm một phần mềm không mong muốn kèm theo uTorren: một phần mềm đào Bitcoin gọi là Epic Scale. Nếu bạn không chú ý, những đoạn mã có thể được vô tình cài đặt với uTorrent mới nhất (phiên bản 3.4.2). Sau đó nó có thể sử dụng máy tính của bạn để đào Bitcoin (Litecoin) để tạo ra doanh thu cho các bên thứ ba.

Các bạn xem thêm bản tiếng anh tại đây để hiểu rõ hơn: Popular torrent client can steal your CPU cycles to mine Bitcoins

huunho

Thạc sỹ
Bạn có hứng với vi rút nhỉ? xin hỏi avast có chống được phần mềm độc hại trên không?

huunho

Thạc sỹ
Những phần mềm tương tự như Ilivil cũng đễ bị dính vi rút à bạn?
Mình tìm tài liệu trên mạng rất hay bị yêu cầu tải cái này về và cài đặt, cài xong rồi không tải được tài liệu vè mà còn kéo theo 1 lô các phần mềm không mong muốn vào máy mà không thể gỡ ra được

huunho

Thạc sỹ
Máy mình bị hiện tượng như sau,không biết do vi rút hay bị gì?
cứ vào mục program trong có chứa các file .exe và kích 1 file bất kì là bị treo 3 phút, đã cài lại win, quét virut, format lại mà vẫn vậy

sanvu88

Cháu ngoan Bác Hồ
Thành viên BQT
Có thể do bản win của bạn bị lỗi. Kiếm một bản khác rồi cài xem sao. Còn nếu là win gốc thì thử upgrade xem

huunho

Thạc sỹ
trước đây khoảng 1 tháng không bị thế, mình cài lại win rồi mà không được

Quảng cáo Google