Cơ điện tử và những thắc mắc!

BuiBachTuanAnh

Quản trị viên
Thành viên BQT
Được sự đồng ý trợ giúp của một số giảng viên, chuyên gia về Cơ điện tử, đồng thời dựa vào những thắc mắc thường gặp của các bạn khi mới tìm hiểu về Cơ điện tử, BQT Cộng đồng lập ra thread này để thống kê và giải đáp những thắc mắc cơ bản về Cơ điện tử.
Một số câu hỏi thường gặp mình sẽ thống kê dưới đây, nếu thiếu các bạn bổ xung bằng cách gửi trực tiếp câu hỏi vào inbox hoặc mail cho mình, không viết ở đây để tránh loảng luồng. Các câu hỏi sẽ được giải đáp ở phía dưới theo thứ tự.
  1. Cơ điện tử là gì?
  2. Học Cơ điện tử như thế nào?
  3. Tầm quan trọng của Cơ điện tử trong xã hội?
  4. Học Cơ điện tử ở đâu, trường nào đào tạo Cơ điện tử?
  5. Học Cơ điện tử sau này làm gì?
  6. Các công ty, doanh nghiệp nào tuyển dụng Cơ điện tử?
  7. ........... còn tiếp!
=============
Rất mong có sự đóng góp bài viết từ tất cả các bạn, vì lý do để tránh loãng luồng này và đây là luồng định hướng nên mọi đóng góp sẽ được kiểm duyệt

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

vuongbk

Sinh viên đại học
Chủ đề này rất hay!!!
Các anh có thể giải thích được không ah!!!

Bùi Gia Tiến

Học sinh phổ thông
Em là sinh viên mùng 7 tháng 9 này xuống nhập học tại trường công nghiệp hà nội khoa cơ điện tử nhưng em không hiểu rõ về khoa điện tử này cho lắm không biết chương trình học ra sao và mai sau ra trường mình làm những công việc mong các anh chị đi trước chỉ bảo giùm em....
tks các anh chị (:|(:|(:|(:|

Bacua

Học sinh phổ thông
Em là sv năm 2 Cơ điện tử, mà tới giờ em chưa biết gì về điện. Nhờ các anh chỉ cho em các tài liệu điện, mạch lập trình (có tính thực tế chúc, đừng khó hiểu) và em muốn có bộ dụng cụ để mò, "phá" mà k biết cần những gì, nhờ các huynh tư vấn giúp nếu được chỗ mua nữa thì tốt (đang ở TP.HCM). Cám ơn giúp đỡ!

Em là sv năm 2 Cơ điện tử, mà tới giờ em chưa biết gì về điện. Nhờ các anh chỉ cho em các tài liệu điện, mạch lập trình (có tính thực tế chúc, đừng khó hiểu) và em muốn có bộ dụng cụ để mò, "phá" mà k biết cần những gì, nhờ các huynh tư vấn giúp nếu được chỗ mua nữa thì tốt (đang ở TP.HCM). Cám ơn giúp đỡ!
Ra chợ Nhật Tảo, hỏi gì cũng có: tài liệu, linh kiện, đồ làm sẵn,... đặc biệt là "rất tính thực tế".

Bacua

Học sinh phổ thông
Thật sự thì em chưa biết gì hết, đã ít lần ra chợ Nhật Tảo nhưng thấy quá trời không biết mua cái gì. Nhờ mọi người tư vấn giúp.

tucuman

Học sinh phổ thông
Chào các anh, mấy anh cho em hỏi, em chuẩn bị vào trường và học ngành cơ điện tử nhưng em có thắc mắc là cơ điện tử có cần phải dùng laptop quá mạnh không hay chỉ cấu hình phổ thông. Học cơ điện tử có cần lập trình nhiều và nặng quá không, có sử dụng phần mêm nào yêu cầu cấu hình cao mới sử dụng được không ạ

quydaucdt

Học sinh phổ thông
Chào các anh, mấy anh cho em hỏi, em chuẩn bị vào trường và học ngành cơ điện tử nhưng em có thắc mắc là cơ điện tử có cần phải dùng laptop quá mạnh không hay chỉ cấu hình phổ thông. Học cơ điện tử có cần lập trình nhiều và nặng quá không, có sử dụng phần mêm nào yêu cầu cấu hình cao mới sử dụng được không ạ
Có cần cấu hình cao em nhé, và lập trình cũng tương đối nhiều. Mua máy tầm core i5, ram 4gb, có các đồ họa trở lên em nhé.

Quảng cáo Google