Hướng dẫn Creat 3D component in AD( Tạo linh kiện 3D trong Altium)

LâmLHU

Học sinh phổ thông
mấy anh pro cho em hói cái , altium phiên bản 16 đối với mấy con linh kiện đục lỗ , khi mình gán 3D cho nó thì mình phải làm sao ạ . anh nào chỏ giúp em với

LâmLHU

Học sinh phổ thông
mọi người cho mình hỏi cái . sao mà lúc mình đưa file step vào để gán 3D vào thì lại ko có gì vậy

- khi đưa file step vào thì lại ko đc ., nó cứ hiện lên cái bảng lúc đầu vậy ,, hiện tại mình đang dùng altium bản 16 .. anh nào biết chỉ giup vs nhé

Đính kèm

• 127.4 KB Lượt xem: 1

hùng

Kỹ sư
mọi người cho mình hỏi cái . sao mà lúc mình đưa file step vào để gán 3D vào thì lại ko có gì vậy Xem đính kèm 67879 Xem đính kèm 67879

- khi đưa file step vào thì lại ko đc ., nó cứ hiện lên cái bảng lúc đầu vậy ,, hiện tại mình đang dùng altium bản 16 .. anh nào biết chỉ giup vs nhé
Bạn tải file 3D ở trang
3D ContentCentral
về ak ?
định dạng file là gì? định dạng đuôi là step thì mình nghĩ là không vấn đề gì.

ChipKool

Thạc sỹ
Hôm qua tình cờ trên youtube thấy cái video hướng dẫn tạo linh kiện 3D cái này chắc sẽ thấy rõ hơn.
Và cả đây nữa
Em làm thử ngon đấy. Dù máy em không 3D được.

ChipKool

Thạc sỹ
Làm sao để xem được 3D của thư viện luôn nhỉ? Mình bấm phím 3, lúc xoay thử nó báo :" Action not available in 3d view"
Có 1 cách xem 3D mạch in là: nhấn phím Shift + Chuột phải. Có cấc phím tắt nữa kèm là V B - V D - 0 - 9 - 8

LâmLHU

Học sinh phổ thông
mấy anh ơi cho em hỏi . em tạo linh kiện DÁn . sao nó cứ hiện lỗi như z vậy .. khi đi dây bên SHEMATIC . chuyễn sang updata qua lây aut . thì nó báo lỗi vì đi dây .... anh nào bt chỉ em khắc phục với lúc tạo linh kiện làm sao cho nó hết lỗi đó ạ .

hùng

Kỹ sư
mấy anh ơi cho em hỏi . em tạo linh kiện DÁn . sao nó cứ hiện lỗi như z vậy .. khi đi dây bên SHEMATIC . chuyễn sang updata qua lây aut . thì nó báo lỗi vì đi dây .... anh nào bt chỉ em khắc phục với lúc tạo linh kiện làm sao cho nó hết lỗi đó ạ . Xem đính kèm 70759
2 chân của bạn trùng tên, click đúp vào sửa lại đi

Quảng cáo Google