Thảo luận DIY mạch nạp ISP...

thanh pl

Học sinh trung cấp
anh cho em hỏi thêm chút ...em ko chắc có kiểu này ko nhưng .nếu em lấy mạch nạp isb nạp code cho con 89S52 và gán con 89S52 làm mater nạp code song song cho 2 con 89C 51 và 52 thì làm như thế nào ạ..

NgoHungCuong

http://ngohungcuong.com
anh cho em hỏi thêm chút ...em ko chắc có kiểu này ko nhưng .nếu em lấy mạch nạp isb nạp code cho con 89S52 và gán con 89S52 làm mater nạp code song song cho 2 con 89C 51 và 52 thì làm như thế nào ạ..
nếu trong taybđã có chip 89s52 và mạch nạp isp rồi thì bắt tay vào học thôi. Còn cần làm mạch cho 89c làm gì nữa? Con 89s với con 89c về viết chương trình cho nó có khác nhau gì à? Nản toàn tập.

thanh pl

Học sinh trung cấp
nếu trong taybđã có chip 89s52 và mạch nạp isp rồi thì bắt tay vào học thôi. Còn cần làm mạch cho 89c làm gì nữa? Con 89s với con 89c về viết chương trình cho nó có khác nhau gì à? Nản toàn tập.
...thôi anh cho em hỏi vấn đề khác, như minh hà có mạch isp dùng HDI ko cần cài driver..còn mạch isp asp em làm tay cài driver nhưng dùng giao dien này ko phải chính hãng..có file hex nào mà giúp cái mạch của em tự cập nhật driver ko

Đính kèm

thanh pl

Học sinh trung cấp
Tiếp theo bạn cần làm mạch nạp cho 89c làm gì? Nếu có ý định dùng 89c thì tại sao ko dùng 89s?
trên trường em các khóa trên dùng nhiều dòng 89c nên tính tận dụng nếu có thể ....và em ko có ý định dùng 89c hay 89s trong tương lai vì em đang dùng avr.....em thích vọc làm các loại mạch nạp thôi mà.....đơn giản hơn anh nghĩ.....

Quảng cáo Google