Chia sẻ Đồng hồ thời gian thực chạy tốt đã test

Nguyentinh

Học sinh phổ thông
của hàng xuân tín khu b đt 01673070867
nói chung mình mua chổ này mấy năm nay .khi nào mình ko có thời gian mua linh kiện thì gọi đt đêm về nhà mình ghé lấy sau
Hiện nay anh tuananh123 còn mua được 18B20 với giá chưa đến 10k không vậy? Hôm nay mình đến đúng cửa hàng Xuân Tín ở Nhật Tảo thì họ bán 24k/con.

Xem đính kèm 74717
Mình dùng nguồn +5V giống hình vẽ thì còi rất nhỏ và khi không hoạt động thì còi có tiếng rè. Anh ledacdam giải thích giúp mình ạ?
Vậy bạn dùng tran PNP kích còi vậy. Chân e nối VCC, chân B lấy tín hiệu, chân c nối với dương còi, chân âm còi nối GND
Còi chip đa số đã có ic sẵn bên trong nên khi cấp nguòn là nó sẽ kêu

Nguyentinh

Học sinh phổ thông
Vậy bạn dùng tran PNP kích còi vậy. Chân e nối VCC, chân B lấy tín hiệu, chân c nối với dương còi, chân âm còi nối GND
Còi chip đa số đã có ic sẵn bên trong nên khi cấp nguòn là nó sẽ kêu
Mình còn vấn đề là bản V10 báo thức sau năm 2020 thì âm lịch chạy không đúng nữa. Anh có thể giúp chỉnh lại code để dùng được lâu dài không ạ?

Mình còn vấn đề là bản V10 báo thức sau năm 2020 thì âm lịch chạy không đúng nữa. Anh có thể giúp chỉnh lại code để dùng được lâu dài không ạ?
Những bản nào lịch chỉ đến 2020 là những bản cắt bớt âm lịch để thêm chức năng khác thông thường nếu đủ code thì đến 2050 hoặc 2099

Nguyentinh

Học sinh phổ thông
Những bản nào lịch chỉ đến 2020 là những bản cắt bớt âm lịch để thêm chức năng khác thông thường nếu đủ code thì đến 2050 hoặc 2099
Anh bỏ chức năng báo thức, có tinh chỉnh để thêm phần âm lịch cho đến năm 2050 được không ạ. Anh có thể cho mình xin file hex được không ạ.

Quảng cáo Google