Giúp đỡ về cách chuyển đổi RJ12 sang RS232 DB9 (Cổng cái)

ngoc2302anh

Học sinh phổ thông
Xin chào mọi người,
Mình xin mọi người giúp về một vấn đề liên quan đến cable chuyển đổi
Mình có một thiết bị là RJ12, nối với máy tính là đầu RS232 9Pin (Cổng cái). Tài liệu của thiết bị mô tả như sau :

Một đầu là RJ12 của cáp này cắm vào ổ cắm ở mặt sau của thiết bị EasyLyte. Đầu kia của cáp là đầu nối chân D-Sub 9 nữ với các chân sau:
Pin #2 TxD
Pin #3 RxD
Pin #7 CTS
Pin #8 RTS
Pin #5 Signal Ground

Do mình ko hiểu về lĩnh vực này nên không hiểu phải hàn như thế nào.
RJ12 : có 6 chân
RS232 : có 9 chân
Tài liệu chỉ mô tả như vậy nên mình không biết hàn chân nào của RS232 nối với chân nào của RJ12 ?
Xin mọi người có kinh nghiệm về lĩnh vực này giúp đỡ giùm.
Mình xin cảm ơn rất nhiều !

huunho

Thạc sỹ
bạn cần tra tài liệu xem chân nào của RJ12 là chân TX,RX,GND,CTS,RTS để hàn vào tương ứng, chứ bạn nói như thế thì ai hướng dẫn dc?

ngoc2302anh

Học sinh phổ thông
bạn cần tra tài liệu xem chân nào của RJ12 là chân TX,RX,GND,CTS,RTS để hàn vào tương ứng, chứ bạn nói như thế thì ai hướng dẫn dc?
Hi, Cảm ơn bạn đã quan tâm
Nhưng tài liệu chỉ đưa thông số như vậy, không mô tả chức năng của từng chân RJ12, nên mình mới không biết được. Mình nghĩ nếu chuyển đổi như vậy thì chân RJ12 phải có chuẩn chung như cổng RS232 của máy tính nên post bài hỏi mọi người. Vậy là không có chuẩn chung, cái này tùy vào từng thiết bị rồi

Concept

Kỹ sư
Xin chào mọi người,
Mình xin mọi người giúp về một vấn đề liên quan đến cable chuyển đổi
Mình có một thiết bị là RJ12, nối với máy tính là đầu RS232 9Pin (Cổng cái). Tài liệu của thiết bị mô tả như sau :

Một đầu là RJ12 của cáp này cắm vào ổ cắm ở mặt sau của thiết bị EasyLyte. Đầu kia của cáp là đầu nối chân D-Sub 9 nữ với các chân sau:
Pin #2 TxD
Pin #3 RxD
Pin #7 CTS
Pin #8 RTS
Pin #5 Signal Ground

Do mình ko hiểu về lĩnh vực này nên không hiểu phải hàn như thế nào.
RJ12 : có 6 chân
RS232 : có 9 chân
Tài liệu chỉ mô tả như vậy nên mình không biết hàn chân nào của RS232 nối với chân nào của RJ12 ?
Xin mọi người có kinh nghiệm về lĩnh vực này giúp đỡ giùm.
Mình xin cảm ơn rất nhiều !
Bạn thử nối theo sơ đồ sau xem sao.

ngoc2302anh

Học sinh phổ thông
Thanks huunho, Mình đã thử hàn theo chuẩn này rồi và vài chuẩn nữa trên mạng nhưng không được. :(

Quảng cáo Google