[help] Làm mạch sạc ac quy 12v

BuiBachTuanAnh

Quản trị viên
Thành viên BQT
Mạch này mình đã làm mạch nạp ắc quy cho xe ô tô, chạy khá ổn định, có cả điều chỉnh điện áp, bảo vệ, bạn tham khảo và tách nếu yêu cầu của bạn là đơn giản. Trên mạng cũng có khá nhiều mạch mẫu đơn giản hơn, bạn có thể tìm và thay thế linh kiện tương đương nhé!

Đính kèm

sgesvn

Moderator
Thành viên BQT
Tách từng phần ra ngâm cứu đi bạn, sơ đồ đã chú thích hết rồi mà. Con nào không hiểu tra datasheet sẽ thấy nó làm việc như thế nào.

Mạch này mình đã làm mạch nạp ắc quy cho xe ô tô, chạy khá ổn định, có cả điều chỉnh điện áp, bảo vệ, bạn tham khảo và tách nếu yêu cầu của bạn là đơn giản. Trên mạng cũng có khá nhiều mạch mẫu đơn giản hơn, bạn có thể tìm và thay thế linh kiện tương đương nhé!
Bạn cho xin cái PCB luôn đi và hướng dẫn anh em lắp với. Thanks

baykhanh

Học sinh phổ thông
cho xin pcb và hướng dẩn mọi người lắp đi anh.cảm ơn a nhiều! bọn em gà quá anh cho cái sơ đồ rồi nhưng vân chưa lo nổi.

kiruspkt

Sinh viên đại học
Anh em trong diễn đàn cho ý kiến : mình làm 1 mạch nạp cho acquy 12v/5a ( loại acquy dùng cho xe gắn máy). Mạch nạp liên tục, có chế độ tự ngắt khi sạc đầy bình. Khi lưới điện ngắt thì có tín hiệu cảnh báo ra loa(lấy nguồn từ acquy).
Xin chân thành cám ơn...!
Mình có tìm hiểu được sơ đồ này mà chưa làm thực nghiệm nên chưa biết kết quả như thế nào nữa..

manhhung12b5

Học sinh trung cấp
anh có datashet con lm328 không cho em xin với. em tìm trên mạng mãi mà chưa thấy. tks nhíu lun.

Quảng cáo Google