Học tập một cách tự giác

hoanglocmdc, những gì bạn trải qua mình đã từng nếm thử cách đây mười mấy năm rồi bạn à. Thời mình học điện thoại, email, internet chưa phổ biến nữa kìa. Đúng là mình với bạn khác xa nhau lắm, mình không có thời gian than phiền này nọ, trước mỗi khúc mắc, mình lao vô tìm mọi cách giải quyết có thể nghĩ ra. Và mình nhận thấy rằng 80% khó khăn đều có thể tự giải quyết. Hồi đó mình đã từng tự tìm hiểu và chuẩn bị cả phương án giải quyết - những gì đã làm được và vướng mắc chỗ nào, tìm tới tận nhà thầy và hỏi 20% còn lại, bạn không tin chứ chỉ 15 phút thầy chỉ bảo thì tự nhiên mình ngộ ra hết tất cả mọi thứ.

thôi chấm dứt tranh cãi ở đây, e vẫn còn trẻ và gọi là trẻ trâu đi, k kiểm soát trong lời ăn tiếng nói có gì các tiềm bối bỏ qua, nhưng e vẫn giữ nguyên ý kiến của mình... e k xúc phạm thầy cô và chỉ ns lên thực trạng giảng viên đại học hiện nay thôi, giảng viên và sinh viên như 2 thế giới vậy

thangtrinh94

Học sinh phổ thông
e cũng học bên HVKT quân sự và năm nay là năm 2 thấy chương trình giành cho bên kỹ thuật rất nặng #-o.tự học và tìm hiểu là phương pháp học tốt nhưng giáo viên lên lớp cũng phải giúp sinh viên hiểu rõ vấn đề chứ k phải là áp sinh viên vào sách vở giáo trình có sẵn.. :(
em thích học kiểu đó bác , giáo viên chỉ là hướng dẫn tìm tòi tự học sinh viên it lên lớp thôi ,lên nhiều quá chẳng tác dụng j mà tốn thời gian :(

Viet_Tri

Học sinh phổ thông
Theo quan điểm riêng mình sinh viên HVBCVT thì việc học quan trọng là tìm được niềm đam mê, tự mình học, tự mình nghiên cứu là cái quan trọng nhất

Quảng cáo Google