Thảo luận Hướng dẫn embedded C cho người mới bắt đầu

Luồng này dành để hướng dẫn C cho newbie. Mọi người cùng thảo luận giúp đỡ những bạn mới nhập môn nhé. hiện tại chưa biết bắt đầu ra sao nhưng bạn muốn hỏi gì cứ post lên đây rồi mình trả lời :). Không phải cái gì mình cũng biết đâu, biết đâu mình học được cái gì đó bằng cách đi hỏi người khác

boysonps

Học sinh trung cấp
vậy cho mình hỏi,trước khi học C,newbie cần học những gì vậy bạn

Cao siêu quá anh ko biết đâu, anh chỉ biết embedded là một hệ thống hoàn chỉnh hardware + software. Từ embedded hay nhúng có ý nghĩa là "tăng trí não cho hardware". Nói đơn giản cho dễ hiễu, có gì sai kid chỉ bảo thêm :)

bạn cho mình hỏi Asm hay C dễ tiếp thu vậy bạn
Cái này tuỳ ha, có bạn thích viết Asm, có bạn thích viết C. Nhưng phần lớn mọi người viết C vì cái này có nhiều tài liệu hơn dễ tham khảo, haha

NgoHungCuong

http://ngohungcuong.com
vậy cho mình hỏi,trước khi học C,newbie cần học những gì vậy bạn
Mỗi người có 1 khởi đầu khác nhau mà bạn.
Mình trước khi đến với điện tử thì mình đã viết code tạm được rồi (bắt đầu với Pascal, đến C, qua ASM và đến C++) nên việc viết code cho VĐK với mình là tìm hiểu về cách sử dụng IDE, tính năng, ngoại vi của VĐK mà không cần tìm hiểu nhiều lắm về C nữa.
Theo mình bạn nên tìm hiểu về ngôn ngữ C cơ bản: các kiểu dữ liệu, cấu trúc lệnh, vòng lặp......... của C trước đã.

Quảng cáo Google