Hướng Dẫn Sử Dụng Altium Cơ Bản

haiyen_cdt1

Học sinh phổ thông
em chào anh! em đang học phần mềm antium theo tài liệu anh cho trên bản 6.7 nhưng máy em lại cài bản 9.2 đến phần đổi chân linh kiện (tran NPN trong tài liệu) thì em ko đổi đc. anh giúp em với! cảm ơn anh nhiều!

thanh_nhanbk

BioMedical Engineering
Anh kidteam xem lại giúp em cái đường link tải hdsd altium về lại với, em thử đến mấy lần rồi mà vẫn không thẻ tải về được.

Dao_BCY

Học sinh phổ thông
Đây là một tài liệu có ích cho những ai mới học AD. Mình cũng mới bắt đầu tìm hiểu để chuyển sang sử dụng. Nghe nói có nhiều tiện ích hay hơn các PM khác.
Cảm ơn bài viết và chia sẻ của bạn!

tvhiunyh11

Học sinh phổ thông
sao cuả mình dùng bản 14 mà sao ko có design -> update PCB bà con

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

kimtinh

Sinh viên cao đẳng
mình cũng mới dùng AD, thấy tốt. khi thiết kế mạch mình muốn sẻ rãnh tạo khe trên bo mạch nhưng chưa biết làm như thế nào. bạn nào co nhiều kinh nghiệm chi minh vơi......
:((

mta_cdt

Super Moderator
Thành viên BQT
sao cuả mình dùng bản 14 mà sao ko có design -> update PCB bà con
Bạn tào file project rồi add cả 2 file sch và pcb vào cùng 1 project thì mới update được bạn nhé.
mình cũng mới dùng AD, thấy tốt. khi thiết kế mạch mình muốn sẻ rãnh tạo khe trên bo mạch nhưng chưa biết làm như thế nào. bạn nào co nhiều kinh nghiệm chi minh vơi......
:((
Tạo khe là thế nào bạn nói rõ hơn được không

vantoananh20

Học sinh phổ thông
Ý tạo khe ser rãnh là khoét lỗ trên PCB với các hinh dạng phù hợp với yêu cầu VD: ranh phân cách giữa 2 phần điên AC220v với phân hạ ap trong mach nguồn, hoăc tạo mach PCB hinh vòng xuyến....

phunghe

Moderator
Thành viên BQT
Ý tạo khe ser rãnh là khoét lỗ trên PCB với các hinh dạng phù hợp với yêu cầu VD: ranh phân cách giữa 2 phần điên AC220v với phân hạ ap trong mach nguồn, hoăc tạo mach PCB hinh vòng xuyến....
tạo rãnh(ở chế độ 2D) phím tắt DSC rồi bạn vẽ biên dạng những hình phức tạp hơn chút có thể chèn file dxf(auto cad vào để bắt điểm theo) rồi chuyển sang 3D sẽ thấy rãnh,.
Còn PCB có hình dang đặc biệt bạn cũng vẽ hình đó trên autocad rồi lưu file.dxf rồi import vào altium(keep out layer) rồi cắt PCB thoe biên dạng đã chon là dc.chúc b thành công

Quảng cáo Google