[Hướng Dẫn] thiết lập giao tiếp module Zigbee DRF1605H với máy tính

n123

Học sinh phổ thông
em bị lỗi không đổi được pan id của router nó mặc định là FF FE khong đổi được ,lỗi này sửa thế nào ạ

Đính kèm

Kaza1992

Học sinh phổ thông
Có a/e nào có code cho arduino để nhận dữ liệu từ zigbee C để hiển thị lên máy tính k vậy

lxtonline

Học sinh phổ thông
Mình đang theo dõi luồng này. Không rõ chủ pic còn hoạt động không ta :D
Sorry anh em nhé ! dạo này bận quá. Hôm nay mình chia sẻ cho anh em File dự án của mình hy vọng anh em có thể thảo luận và áp dụng vào ứng dụng của mình.
Đề tài của mình là sử dụng các các cảm biến không dây để thiết lập một mạng Zigbee. Gồm 1 (C) Cordinator và 2 (R) Router. Hai Router đóng vai trò là hai cảm biến từ xa đo nồng độ hai loại khí khác nhau. Tất cả giá trị mà nó đo đượng sẽ được đưa về để hiển thị trên giao diện VB6 trên máy tính thông qua Module (C). Giá trị sẽ được thể hiện ở dạng đồ thị nồng độ khí theo thời gian và giá trị nồng độ tức thời, giá trị ADC tức thời.
So do khoi Zigbee.jpg

zigbee interface.png

Đính kèm

Kaza1992

Học sinh phổ thông
Sorry anh em nhé ! dạo này bận quá. Hôm nay mình chia sẻ cho anh em File dự án của mình hy vọng anh em có thể thảo luận và áp dụng vào ứng dụng của mình.
Đề tài của mình là sử dụng các các cảm biến không dây để thiết lập một mạng Zigbee. Gồm 1 (C) Cordinator và 2 (R) Router. Hai Router đóng vai trò là hai cảm biến từ xa đo nồng độ hai loại khí khác nhau. Tất cả giá trị mà nó đo đượng sẽ được đưa về để hiển thị trên giao diện VB6 trên máy tính thông qua Module (C). Giá trị sẽ được thể hiện ở dạng đồ thị nồng độ khí theo thời gian và giá trị nồng độ tức thời, giá trị ADC tức thời. Xem đính kèm 78001
Xem đính kèm 77998
Dự án này mình cũng làm rồi, nhưng mình làm hiển thị số liệu lên sever và web luôn. Mình đang muốn chèn thêm cái sim900 vào để gửi dữ liệu lên mạng. Có bạn nào làm cái đấy chưa nhỉ

auhang

Học sinh phổ thông
Đề tài của mình là sử dụng các các cảm biến không dây để thiết lập một mạng Zigbee. Gồm 1 (C) Cordinator và 2 (R) Router. Hai Router đóng vai trò là hai cảm biến từ xa đo nồng độ hai loại khí khác nhau. Tất cả giá trị mà nó đo đượng sẽ được đưa về để hiển thị trên giao diện VB6 trên máy tính thông qua Module (C). Giá trị sẽ được thể hiện ở dạng đồ thị nồng độ khí theo thời gian và giá trị nồng độ tức thời, giá trị ADC tức thời. Xem đính kèm 78001
Xem đính kèm 77998
Bạn dùng đế usb của nhà sản xuất kết nối với máy tính (coordinator), vậy coordinator có thể gửi dữ liệu về router được không vậy bạn..?

Sangnt

Học sinh phổ thông
Em xin được chia sẽ chút về project thu thập dữ liệu nhiệt độ của em ạ:

Zigbee router: gồm một Zigbee DRF 1605H, 1 MCU, 1 cảm biến Nhiệt độ.
Condinator: Zigbee DRF 1605H kết nối với Raspbeery By 3 qua UART.
Dữ liệu sau khi được lấy từ router -> condinator ->Raspbeery(sever)->publish ra internet và hiển thị lên web/app.apk.

Hiện em mới tìm hiểu được ở mức "mô hình". Mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp cũng như document của các tiền bối ạ. Em xin cảm ơn ạ . ^^

Sangnt

Học sinh phổ thông
Dự án này mình cũng làm rồi, nhưng mình làm hiển thị số liệu lên sever và web luôn. Mình đang muốn chèn thêm cái sim900 vào để gửi dữ liệu lên mạng. Có bạn nào làm cái đấy chưa nhỉ
Anh ơi sever của anh là KIT gì ạ ? Không biết có giống project của em không. Nếu được em xin ít tài liệu về project của anh ạ. Em xin cảm ơn anh.

lxtonline

Học sinh phổ thông
Bạn dùng đế usb của nhà sản xuất kết nối với máy tính (coordinator), vậy coordinator có thể gửi dữ liệu về router được không vậy bạn..?
Có chứ bạn, Khi cordinator gửi lệnh lấy giá trị đo thì Router mới nhận lệnh và gửi giá trị đo được từ cảm biến về cho Coordinator

Quảng cáo Google