[Hướng Dẫn] thiết lập giao tiếp module Zigbee DRF1605H với máy tính

lxtonline

Học sinh phổ thông
Dự án này mình cũng làm rồi, nhưng mình làm hiển thị số liệu lên sever và web luôn. Mình đang muốn chèn thêm cái sim900 vào để gửi dữ liệu lên mạng. Có bạn nào làm cái đấy chưa nhỉ
Mình từng làm Sim900 rồi nhưng mới chỉ dùng để điều khiển bặt tắt thiết bị từ xa thông qua tin nhắn SMS thôi.

lxtonline

Học sinh phổ thông
em bị lỗi không đổi được pan id của router nó mặc định là FF FE khong đổi được ,lỗi này sửa thế nào ạ
phần Chanel 13 bạn đổi sang chanel khác và thay đổi lại Pan ID theo ý của bạn nhé. Mình từng bị lỗi này khi cố gắng để chanel 11, nhưng khi mình chuyển sang chanel 22 thì thay đổi được PAN ID.

anhchang

Học sinh phổ thông
anh ơi, file code zigbee trong source của anh là code của pic16f hay của zigbee(cc2530) vậy anh?

dinhluyen744

Học sinh phổ thông
chủ bài cho mình hỏi nếu mình cần thực hiện Routing thì sao nhỉ.Mình cần là 2 router phải kết nối với nhau như hình.Hiện tại đã truyền dữ liệu giữa node với coordinator ok rồi.Giờ muốn 2 node kết nối với nhau để tăng khoảng cách nhưng không biết làm như thế nào.mong chủ bài giúp đở

Đính kèm

lxtonline

Học sinh phổ thông
chủ bài cho mình hỏi nếu mình cần thực hiện Routing thì sao nhỉ.Mình cần là 2 router phải kết nối với nhau như hình.Hiện tại đã truyền dữ liệu giữa node với coordinator ok rồi.Giờ muốn 2 node kết nối với nhau để tăng khoảng cách nhưng không biết làm như thế nào.mong chủ bài giúp đở
Mình cũng chưa thử làm, hiện tại thì mình cũng bàn giao lại thiết bị cho người khác phát triển tiếp nên không test được. Nhưng bạn có thể thử đặt một con ở vị trí xa nhất có thể rồi đặt một con nữa ở xa hơn ngoài tầm tầm phủ sóng của con (C) nhưng trong tầm phủ sóng của con (R) thứ nhất. Rồi thử 2 phương pháp truyền tin xem sao nếu con (R) thứ hai gửi được tin về (C) hoặc nhận được tin từ (C) gửi tới là ok

dgnh12315

Học sinh phổ thông

ad, cho hỏi thăm tí
mình đang có dự án làm zigbee drf1605 mô hình như trên, node1 là zigbee(C), node 2 và 3 là zigbee(R)..,không biết là có thể thiết lập: đường số 1 là đường đi chính, và khi node1 mất thì đi đường 2 được không. thuật toán gửi dữ liệu kết nối của zigbee(C) đến zigbee(R) và rồi các zigbee(R) trả về, để xác nhận con nào trong mạng bị die ntn nhỉ.

thpham

Học sinh phổ thông
Anh ơi cho em hỏi với, sao em sửa chanel rồi mà vẫn không set được PAN ID ??? Nó cứ mặc định là FFFE (Trên Router). Cảm ơn anh.

1212Jerry

Học sinh phổ thông
chào anh chị trong nhóm !
cho em hỏi là khi em kết nối để cài cấu hình cho zigbee thì nó cứ bào lỗi như vậy là lỗi gì ạ . mong mọi người chỉ giúp!

Quảng cáo Google