Chia sẻ kit avr cho học online

chậc, tích hợp nhiều quá, chân con pic vốn ko như con 89, muốn dùng chung 1 port chỉ có cách cắm dây đơn chứ ko dùng dây bus được rồi. e thấy tích hợp nhiều chip vào 1 kit sẽ khó cho người sử dụng nữa, ngoài ra lại gây phân tâm cho người mới học (học con này chưa ra đầu ra đũa lại nhảy sang con chip kia) gọn thì có gọn nhưng bất tiện. vài ngu ý thôi :)
Hi, anh thì thấy khác đấy, anh không thấy bất tiện như em nói. Board này khó sử dụng 1 -2 lần đầu thôi vì chưa quen, xài vài lần thì sẽ ổn thôi.
Còn vấn đề em sợ phân tâm, cũng như thói quen xài dây bus gì gì đó thì anh cũng có suy nghĩ khác: ở đây người học đa phần là sinh viên cả rồi, đâu còn là học sinh cấp "mẫu giáo" mà cô giáo phải theo 24/24. Việc tự thay đổi để thích ứng với yêu cầu công việc (ở đây chỉ là cái board) cũng là 1 kỹ năng cần trau dồi. Mai này khi ra trường, các bạn đi làm sẽ tiếp xúc với hàng ngàn cái mới cần phải tự tìm hiểu thì sao? Đâu thể nào từ chối chỉ vì thói quen "em làm cái này quen rồi, làm khác đi thì bất tiện lắm !!!"

1. Bạn remove COM_RS232 rồi à? Dùng module USB_to_COM rời sao?
  2. Chân SCL, SDA của 24Cxx với DS1707 nên nối chung với nhau luôn, vì 2 điện trở 4K7 là điện trở terminal của node cuối. Nếu nối như bản vẽ thì không đúng với I2C spec khi dùng chung 24Cxx với DS1707.

mta_cdt

Super Moderator
Thành viên BQT
  1. Bạn remove COM_RS232 rồi à? Dùng module USB_to_COM rời sao?
  2. Chân SCL, SDA của 24Cxx với DS1707 nên nối chung với nhau luôn, vì 2 điện trở 4K7 là điện trở terminal của node cuối. Nếu nối như bản vẽ thì không đúng với I2C spec khi dùng chung 24Cxx với DS1707.
tý để em sửa lại xong rùi em gửi tiền bối check hộ em giờ vẫn chưa về.

anndt_55

Học sinh trung cấp
Nhìn cái KIT này của bác, lại nhớ đến cái KIT của mấy thằng lớp em đang làm. Nhìn cũng phải giống 90%, hôm trước xem cái bản vẽ trên Proteus của nó mà cũng đau hết cả mắt. Cái này có phải nạp bằng Burn-E_Programmer không anh nhỉ?

mta_cdt

Super Moderator
Thành viên BQT
nạp bằng cái nào cũng như nhau cả thôi quan trọng là hiệu quả hee. burn_e dùng cũng được, nạp bằng burn_e chỉ cần câu ra 6 cái jam là ok mà

mta_cdt

Super Moderator
Thành viên BQT
vẫn chưa xong ?? hixx. mà bác lại viết bài hướng dẫn cả 89 pic avr thì sao nhanh nổi. làm 1 cái thôi.
Anh chỉ avr thôi, dạo này bận quá chú ạ nên cũng rùa hichic. Chú ra viện rùi ah chúc mừng chú nhá.

Quảng cáo Google