Chia sẻ KIT thực hành PIC16F887 và mạch nạp PICKIT2

lê sang

Học sinh phổ thông
em nhờ mấy anh việc này cái:
em muốn kết nối LM35. HS1101, SRF05, Quang trở, hồng ngoại GP2D12, Encoder vào 1 con pic 16f877a , tương tự như kit vậy thì kết nối như thế nào vậy ? dùng nút nhấn chọn cảm biến sử dụng rồi hiển thị lên LCD và máy tính nữa
Bạn ơi vậy con HS1101 gắn vào chân nào trong pic 16f877a vậy?

lê sang

Học sinh phổ thông
encoder có thể dùng chân ngắt ngoài + couter (nếu dùng ngắt), LM35 thì kết nối với chân có chức năng ADC, Hồng ngoại, quang trở tương tự encoder (hoặc chân nào cũng được nếu polling nó), SFR05 ko biết nó là analog hay digital nên chịu, nếu là analog thì kiếm chân có ADC gắn vô, nếu digital (theo kiểu như giao thức SPI, I2C) thì có thể kết nối với chân có chức năng đó (coi datasheet)
Cho em hỏi vậy con HS1101 là gắn vào chân nào được

linhmy278

Học sinh phổ thông
admin ơi em làm mạch nap pickit2 giống như anh nhưng sao ket nối được với phần mền nạp roi nhưng phần mềm không nhận con pic của em.em nap pic16f887

linhmy278

Học sinh phổ thông
Mình không nhận chip là do mối hàn bị hở đó bạn cụ thể là chân con tụ gốm nó bị hở. Tiện mình nói cho các bạn đang làm luôn.
mình cũng không nhận chip.tụ mình hàn kỉ lắm rôi nhưng vẫn không được ai chỉ mình với

tan_bich

Học sinh phổ thông
nó đi mây về gió cùng mớ dữ liệu khi cái ổ cứng của mình hỏng rồi bạn ah
Bạn xe đạp ! nếu không phiền bạn có thể báo giá cho mình về mạch nạp và kit không ạ. Mình là dân cơ khí (sửa xe buýt) không rành về điện tử nên không thể tự lắp được. nay định tự học lập trình pic nên mong bạn giúp cho Mình có thằng em làm trên sài gòn. quận bình thạnh. nếu được gía mình kêu nó tìm bạn để nhận. Hoặc email : dungbus209@gmail.com Thanks bạn và xin lỗi đã làm phiền.

huathanh989

Học sinh phổ thông
em sinh viên cho em xin được không ạ,em tên hứa quang thanh học điện tử công nghiệp ở dĩ an bình dương giáp đại học quốc gia

Quảng cáo Google