Thảo luận Lập trình Asm cơ bản cho 8051

quysuhienkho

Học sinh phổ thông
Bạn kid có code asm cho 8 LED đơn sáng dồn (sáng ở giá trị 0 và tắt ở 1) cho mình với. với mỗi câu lệnh bạn ghi chú thích tác dụng của nó giùm mình vs nhá(mới zô nghề), Thank's bạn...

baonamnd121

Học sinh phổ thông
Anh ơi em làm bài về cảm biến nhiệt dùng 8051 điều khiển 3 led 7 thanh và 2 nút ấn. Anh xem hộ em phần mạch và phần code được ko ạ e ko biết sai chỗ nào. Em cám ơn anh trước ạ

Đính kèm

vl1710

Học sinh phổ thông
Xin cho hỏi lỗi address out of range trong phần mềm MSC-51 là như thế nào.thanks

td12duc

Học sinh phổ thông
anh có thể viết bài về đếm số lượng xung dùng counter 0 hoặc 1 được không?ý em là!dùng bộ đếm counter 0 hoặc 1,hiển thị số lượng xung ra led 7 thanh,càng đơn giản được càng tốt!em cảm ơn nhiều!

kinglucky95

Sinh viên đại học
Anh nào rảnh làm bộ video cho người mới đi ạ. Chỉ cần mấy cái cơ bản để bắt đầu thôi ạ. Em tìm trên mạng mà không có.

hoanglam12

Học sinh phổ thông
thầy kid ơi. giúp em bài này với : dùng vxl 8051 để đếm số lần bấm nút từ 0000 đến 9999.
có 4 nút ấn. bấm nút 1 thì gửi số 1 về vi xử lý, tg tự nút 2 3 4 lần lượt gửi 2 3 4 về vi xử lí, cảm biến hồng ngoại để đảo chiều đếm và cảm biến để reset đếm. cám ơn thầy

vannhut933

Học sinh phổ thông
em chào các anh trong page
em có 1 vấn đề cần các anh giúp ạ!

emmuốn làm lệnh như sau:
cho IC AT89S52 chạy đếm thời gian 24 giờ.
đến 6 giờ thì 1 chân sẽ xuất ra làm led 1 sáng.
đến 12 giờ thì thêm 1 chân xuất ra làm led 2 sáng.
đến 18 giờ thì thêm 1 chân xuất ra làm led 3 sáng.

em cảm ơn các anh ạ!

phạm vũ hải

Học sinh phổ thông
em đang làm bài tập lớn.mọi người ai có thể giúp em vẽ lưu đồ thuật toán được không ạ :( e thấy n khó quá

Quảng cáo Google