Thảo luận Lập trình led nháy theo nhạc dùng AN6884 + 89C51

n.n.nam

Học sinh phổ thông
phươc214 : mình nghĩ bạn nên đọc từ đầu, không nên bắt người ta giải thích lại, làm loãng diễn đàn.
Mình thấy có nhiều mạch VU meter có nhiều band rất đẹp, không biết giải pháp như thế nào?
Chip có thể giải đáp giúp mình đc không?
VD:

ChipKool

Thạc sỹ
phươc214 : mình nghĩ bạn nên đọc từ đầu, không nên bắt người ta giải thích lại, làm loãng diễn đàn.
Mình thấy có nhiều mạch VU meter có nhiều band rất đẹp, không biết giải pháp như thế nào?
Chip có thể giải đáp giúp mình đc không?
VD:
Xem video đúng là hay..nhưng có vẻ khó đấy..chip chưa có ý tưởng.... Các bạn tham khảo link này nhé.. Mong rằng các bạn chịu khó nghiên cứu ..Chip giờ đi làm bận túi bụi rồi..rảnh sẽ nghiên cứu..để " cứu" khó khăn ^^ DangerousPrototypes.com forum • View topic - AVR VU meter and spectrum analyser

Sửa lần cuối:

tuanluan

Học sinh phổ thông
cảm ơn bạn Chíp đã chia sẻ và mình cũng đã làm theo thành công. cho mình góp ý một chút về mạch này.
Mình thì k biết về lập trình, mạch của bạn dựa vào tín 5 mức ra của con AN6884 để thay đổi thành 5 hiệu ứng khác mỗi khi các mức thay đổi phải không ạ. Bạn có thể viết chương trình nôm na giống như đây
Mình nghĩ là sẽ hay hơn, chắc có nhiều người cùng nghĩ như mình. chờ tin của bạn Chíp :)

tvhiunyh11

Học sinh phổ thông
cảm ơn bạn Chíp đã chia sẻ và mình cũng đã làm theo thành công. cho mình góp ý một chút về mạch này.
Mình thì k biết về lập trình, mạch của bạn dựa vào tín 5 mức ra của con AN6884 để thay đổi thành 5 hiệu ứng khác mỗi khi các mức thay đổi phải không ạ. Bạn có thể viết chương trình nôm na giống như đây
Mình nghĩ là sẽ hay hơn, chắc có nhiều người cùng nghĩ như mình. chờ tin của bạn Chíp :)
bạn có thể cho mình mạch in và sơ đồ nguyên lý và code đc ko bạn : gửi mail cũng đc nhé laststar2122@gmail.com

tuanluan

Học sinh phổ thông
Bạn chíp phát triển dự án này đến đâu rồi, nếu gặp khó khắn về vấn đề rì cứ nói lên ae trên diễn đàn giúp được rì thì giúp, hoặc làm mạch thí nghiệm thì t xin xung phong làm chuột bạch.

vanneovan

Học sinh phổ thông

haianh37

Học sinh phổ thông
mình mới làm xong bộ này. up lên khoe cái. có mấy cái chạy bằng lm3915 & có 1 cái chạy bằng lm3915 VS 8051
hiệu ứng cho 8051 mới học nên còn sơ sài.

D.Shadows

Học sinh phổ thông
mình mới làm xong bộ này. up lên khoe cái. có mấy cái chạy bằng lm3915 & có 1 cái chạy bằng lm3915 VS 8051
hiệu ứng cho 8051 mới học nên còn sơ sài.
Bạn ơi ! có thể cho mình xin layout vs sơ đồ nguyên lí của mạch 3915 dc ko :)) !

Quảng cáo Google