Thảo luận Lập trình led nháy theo nhạc dùng AN6884 + 89C51

Duong93bg

Sinh viên đại học
Cái code mà led nó đẩy 1 hàng lên sau đó từ từ xuống như video của bạn tuanluan phút thứ 4:08 viết như nào đó mọi người

luu van loc

Học sinh trung cấp
cảm ơn bạn Chíp đã chia sẻ và mình cũng đã làm theo thành công. cho mình góp ý một chút về mạch này.
Mình thì k biết về lập trình, mạch của bạn dựa vào tín 5 mức ra của con AN6884 để thay đổi thành 5 hiệu ứng khác mỗi khi các mức thay đổi phải không ạ. Bạn có thể viết chương trình nôm na giống như đây
Mình nghĩ là sẽ hay hơn, chắc có nhiều người cùng nghĩ như mình. chờ tin của bạn Chíp :)
bạn sao mình làm được nhiều cột z bạn chỉ mình với

levanteoem

Học sinh phổ thông
anh em jup minh voi! minh lap trinh 4 hieu ung nhung ko biet cach nao cho no xuat ra theo tin hieu nhac an6884+8051 ! moi hieu ung dieu giong nhau nhung khac delay! mình muốn tín hiệu nhac nho sẽ nhảy chậm và tín hiệu nhac to sẽ nhay nhanh!

Đính kèm

vuongductuan

Học sinh phổ thông
mình mới dùng 2 port bạn làm lên đến 3 port xem..có nghĩa là 24 cổng 24 led nháy Như thế sẽ viết thêm code 1 chút nữa..nhưng cũng ko khó lắm..cứ làm mạch đi mình viết code cho..còn yêu cầu của bạn đây
cho e xin code c 24 led đi chip ơi

hoangtruongh

Học sinh trung cấp
Chưa phải là đẹp nhất đâu..Chip đang viết 1 số hiệu ứng mới còn đẹp hơn nhiều và có thể nâng cấp lên 24 led..thoải mái thay đổi hiệu ứng nhé..hehehehehe.Bạn cứ làm đi..mình sẵn sàng giúp nhé..làm xong pm mình send code đẹp cho nhé
a chip up code đẹp 24 đi em làm với

Quảng cáo Google