Cần giúp lỗi giao tiếp sd card

mình giao tiếp sd card với kit tiva c sử dụng thư viện của trang này FatFs - Generic FAT File System Module
mình thử tạo 1 file txt trong thư mục gốc thì thành công. nhưng dùng lệnh đọc đoạn kí tự trong file txt ra thì không được,nó báo lỗi : Error: L6218E: Undefined symbol f_gets (referred from main.o).
mà f_gets đã được định nghĩ hết rôi.
. ae có đã từng làm về sd card dùng thư viện này thì cho mình kinh nghiệm với. cảm ơn ae
đây là đoạn code mình đọc từ sd card va hiện thị lên hiper terminal
Mã:
f_mount(&FatFs, "", 0);

fr = f_open(&fil, "newfile.txt", FA_READ);
    if (fr) return (int)fr;

while (f_gets(line, sizeof line, &fil))
        UARTprintf(line);

f_close(&fil);

nguyen.binh

Kỹ sư
Banned
mình làm đôi khi cũng gặp lloix này, bạn kiểm tra kỹ lại xem có quên ko viết hoa 1 chữ nào đó không?
cái này làm với kít gì đấy?

nguyen.binh

Kỹ sư
Banned
bạn post toàn bộ proj lên dây.Bạn dùng keil c bản mấy?

ga_cong

Kỹ sư
mình giao tiếp sd card với kit tiva c sử dụng thư viện của trang này FatFs - Generic FAT File System Module
mình thử tạo 1 file txt trong thư mục gốc thì thành công. nhưng dùng lệnh đọc đoạn kí tự trong file txt ra thì không được,nó báo lỗi : Error: L6218E: Undefined symbol f_gets (referred from main.o).
mà f_gets đã được định nghĩ hết rôi.
. ae có đã từng làm về sd card dùng thư viện này thì cho mình kinh nghiệm với. cảm ơn ae
đây là đoạn code mình đọc từ sd card va hiện thị lên hiper terminal
Mã:
f_mount(&FatFs, "", 0);

fr = f_open(&fil, "newfile.txt", FA_READ);
    if (fr) return (int)fr;

while (f_gets(line, sizeof line, &fil))
        UARTprintf(line);

f_close(&fil);
bạn có thể chỉ 1 vài bước cơ bản làm việc với gói thư viện này được không ? thank you

bangau

Học sinh phổ thông
Cho em hỏi có ai giải quyết được lỗi đó chưa ạ? có thể chỉ em cách giải quyết lỗi đó được k ạ? em cảm ơn.

bangau

Học sinh phổ thông
Cho em hỏi có ai giải quyết được lỗi đó chưa ạ? có thể chỉ em cách giải quyết lỗi đó được k ạ? em cảm ơn.

Quảng cáo Google