lỗi tivi sharp bị nháy đèn đỏ

dthutd

Học sinh phổ thông
em chào các bác trên 4rum!
e có cái tivi sharp 32m400m bây giờ cắm điện vào thì chỉ có đèn nguồn nháy đỏ không vào đc bất cứ cái gì nữa.
e có đọc trên diễn đàn cách reset là rút nguồn ra rồi giữ đồng thời phím VOL- và Input 1 lúc thì nó hiện lên chữ K bên góc trên bên trái, nhả ra và nhấn tiếp đồng thời 2 phím VOL- và CH- để vào service mode.đến đây thì ok rồi,nhung vào đây nó hiện ra các danh sách nhưng e không di chuyển nó lên xuống được để vào dòng Reset,mà dùng phím CH- và CH+ VOL- và VOL+ trên tivi cũng không đc. tivi nhà e bị hỏng điều khiển rồi không dùng đc,chỉ ấn trên tivi thôi.
các bác cho e hỏi là lỗi nháy đèn nguồn như vậy có phải là lỗi phần mềm cần reset không ạ?
và nếu đúng là reset thì phải ấn phím gì thì mới di chuyển xuống dòng đc.
e xin chân thành cảm ơn các bác.

vanhung8888

Học sinh phổ thông
em chào các bác trên 4rum!
e có cái tivi sharp 32m400m bây giờ cắm điện vào thì chỉ có đèn nguồn nháy đỏ không vào đc bất cứ cái gì nữa.
e có đọc trên diễn đàn cách reset là rút nguồn ra rồi giữ đồng thời phím VOL- và Input 1 lúc thì nó hiện lên chữ K bên góc trên bên trái, nhả ra và nhấn tiếp đồng thời 2 phím VOL- và CH- để vào service mode.đến đây thì ok rồi,nhung vào đây nó hiện ra các danh sách nhưng e không di chuyển nó lên xuống được để vào dòng Reset,mà dùng phím CH- và CH+ VOL- và VOL+ trên tivi cũng không đc. tivi nhà e bị hỏng điều khiển rồi không dùng đc,chỉ ấn trên tivi thôi.
các bác cho e hỏi là lỗi nháy đèn nguồn như vậy có phải là lỗi phần mềm cần reset không ạ?
và nếu đúng là reset thì phải ấn phím gì thì mới di chuyển xuống dòng đc.
e xin chân thành cảm ơn các bác.
chép rom là ok....

caominh

Học sinh phổ thông
bạn có pm SHARP 40L500M cho mình xin mình xin cảm ơn
ktra cao áp có 63 vol chưa. coi chừng phù cái tụ nhôm lọc cao áp. em gặp cái 24dc30m chỉ chớp đèn đỏ y chang. phải kích bằng vol_ input mới phát hiện

khanh yb12

Học sinh phổ thông
đang có con shap 32m300m đã thay cao áp mà không chạy. reset cũng không chạy luôn! xin các cao nhân cho xin ý kiến

Quảng cáo Google