Thảo luận lựa chon trường học

nguyenduc994

Học sinh phổ thông
e muốn hỏi mọi người là ngành cơ điện tử của trường nào đào tạo tốt nhất trong mấy trường Học viện kỹ thuật quân sự( dân sự) ,điện lực , ,GTVT, trường nào dạy tốt ạ.thank mọi ngưòi

quydaucdt

Học sinh phổ thông
tất nhiên là bách khoa là tốt nhất, vì có cơ hội tiếp cận toàn diện hơn hẳn, tự mình sẽ làm cho nó toàn diện nên

dovanhieu

Nong dan can thi
Thành viên BQT
e muốn hỏi mọi người là ngành cơ điện tử của trường nào đào tạo tốt nhất trong mấy trường Học viện kỹ thuật quân sự( dân sự) ,điện lực , ,GTVT, trường nào dạy tốt ạ.thank mọi ngưòi
Trong danh sách các trường em nêu ra thì có HVKTQS là tốt nhất.

Mai Anh Đức

Moderator
Thành viên BQT
Trường nào không quan trọng bằng mình tự cố gắng bạn ạ, mình thấy có nhiều bạn học những trường top dưới nhưng sau này họ còn thành công rực rỡ hơn rất nhiều người tốt nghiệp với tấm bằng bách khoa hay hvkt quân sự....sinh viên thì phải có ý thức tự học và tự giác là chính, sở dĩ sinh viên bách khoa họ thường giỏi hơn bởi vì xuất phát điểm của họ đã cao hơn nhiều người khác rồi chứ không hoàn toàn là do môi trường học đây

quydaucdt

Học sinh phổ thông
yếu tố trường học chỉ quyết định một phần thui em ak, có thể em học bách khoa sẽ có nhiều thầy cô giỏi, chỉ bảo tận tình cho em, và chương trình cũng chuyên sâu hơn các trường khác, nhưng môi trường có tốt đến đâu mà thái độ của người học kém thì cũng không có tác dụng gì. Quan trọng là bản thân em phải thực sự đam mê nỗ lực có thái độ tốt đó mới là yếu tố quan trọng nhất quyết định sự thành công trong lĩnh vực mình theo đuổi.

huunhan

Học sinh phổ thông
Em muốn tìm cơ sở ở ngoài để theo học ngành Cơ Điện Tử ko biết có chỗ nào ko ạ. em ở Hà Nội

mta_cdt

Super Moderator
Thành viên BQT
Em muốn tìm cơ sở ở ngoài để theo học ngành Cơ Điện Tử ko biết có chỗ nào ko ạ. em ở Hà Nội
Cái này có lẽ bạn nên đi thực tế, dịp nghỉ hè hay khi nào được nghỉ đi theo chân anh chị nào đó có kinh nghiệm, hay các thầy cho đi theo càng tốt thì sẽ nhanh hơn nhiều so với ở trường, lớp,

baotritoanha

Học sinh phổ thông
đại học bách khoa Hà Nội nhé

Quảng cáo Google