Mach cau H

anhtai91

Học sinh phổ thông
Của bạn đây!
Mạch này sử dụng IR2184 rất dễ làm bạn tham khảo nha
cam on ban nhieu. nhung minh da lam mot mach tuong tu rui. tuy nhen nguyen li thi minh chua hieu ro ve cach dieu xung cho lam. neu ban co cos asm cua mach dieu xung thi ban cho minh tham khao

Đính kèm

anhtai91

Học sinh phổ thông
Bạn để ý kỹ nha.Chỗ header 4 chân mà có nguồn 24v và 0v ấy. thì 2 chân còn lại là động cơ

help me!!!!!!!!!!!! cac ban neu nguyen li mach nay dc khong, ssao kich xung vao ma ko thay dong co chay, neu co Pro nao thi giup em vd ve dieu xung cho em nay voi, viet bang asm cang tot , em cam on

Đính kèm

Nguyên lý mạch này thì bạn chỉ cần chú ý 2 phần: phần mạch logic,phần IR2184
+ Phần logic thì chân PWM cứ cho tín hiệu vào,mạch logic sẽ quyết định xuất tín hiệu vào con IR2184 nào bằng tín hiệu DIR.Khi đảo DIR thì tín hiệu vào 2 con IR2184 sẽ đổi cho nhau để điều khiển 2 con IRF chéo nhau đó bạn.
+ Phần IR2184 thì khi nhận đc tín hiệu từ phần logic sẽ đk IRF đóng mở thôi

SLPRV

Học sinh phổ thông
Mình thấy
trong con PIC 16f887 có chế độ cầu H ,mình thấy 2 con FeT phía trên được kích logic 0 or 1 và ngta chỉ kích Pwm cho 2 con FeT phía dưới , k biết bạn có nhận xét gì về trường cách kích này ?
tại sao mạch của các bạn k sử dụng theo cácH kích này ? hay chỉ là do vđk của các bn dùng k hỗ trợ

mta_cdt

Super Moderator
Thành viên BQT
help me!!!!!!!!!!!! cac ban neu nguyen li mach nay dc khong, ssao kich xung vao ma ko thay dong co chay, neu co Pro nao thi giup em vd ve dieu xung cho em nay voi, viet bang asm cang tot , em cam on
bạn đừng thử điều xung vội, thử xem mạch có chạy không đã. Kích mức 0 1 vào thử xem, không phải dạng xung thì mạch vẫn chạy được trong thời gian ngắn.

anhtai91

Học sinh phổ thông
mach nay da chay va da dc ap dung trong dieu khien xe lan. co dieu do ki nang lap trinh con kem nen minh da su dung ne555 . mach chay on dinh va khong co van de gi xay ra nua. mach nay thuong hay chay con 4001 va con opto900 . co anh pro nao cho y kien khac phuc ko

Quảng cáo Google