Chia sẻ Mạch điều khiển thiết bị qua bluetooth laptop

Hôm nay mình xin chia sẻ cho các bạn mạch điều khiển thiết bị qua bluetooth với phần mềm trên máy tính.
Mạch sử dụng 89C2051 và module HC-05 (cho phép gửi và nhận dữ liệu)
Cho phép điều khiển 2 thiết bị ON/OFF (thay LED bằng relay)

Sơ đồ mạch nguyên lý

Mạch thật đã test

Đính kèm

Sửa lần cuối:

quoctoan88

Học sinh phổ thông
bạn có thể chia sẻ cho a e điều khiển khoảng 8 -12 thiết bị ( sử dụng hết pin còn dư), và cho biết mã điều khiển lúc truyền ko? vd: a, b, c, 1, 2 ,3 .... để có thể sử dụng thêm trên điện thoại

bạn có thể chia sẻ cho a e điều khiển khoảng 8 -12 thiết bị ( sử dụng hết pin còn dư), và cho biết mã điều khiển lúc truyền ko? vd: a, b, c, 1, 2 ,3 .... để có thể sử dụng thêm trên điện thoại
Được bạn nhé. Bạn muốn bao nhiêu thiết bị?
Mã mình truyền đơn giản là 1,2,3,4,5,6 thôi :)

quoctoan88

Học sinh phổ thông
mình thấy sơ đồ còn 13 pin, vậy làm 12 pin thôi( 13 ko dep haha).
có thể truyền A mở, a tắt, B mở, b tắt.....
cảm ơn bạn trước nhé, điều khiển thiết bị trong nhà cho vui hjhj

tuanzobe

Học sinh phổ thông
Anh cho hỏi mạch này có dùng được cho điện thoại không vậy. Em chỉ mới tập tò làm mạch thôi. Chỉ ráp để dùng cho thỏa tính dam mê. Nếu có mạch anh có thể chia sẻ cho anh, em được không. Xin lỗi vì em chỉ biết làm kiểu copy thôi. Xin mấy anh nhẹ tay

Anh cho hỏi mạch này có dùng được cho điện thoại không vậy. Em chỉ mới tập tò làm mạch thôi. Chỉ ráp để dùng cho thỏa tính dam mê. Nếu có mạch anh có thể chia sẻ cho anh, em được không. Xin lỗi vì em chỉ biết làm kiểu copy thôi. Xin mấy anh nhẹ tay
Ứng dụng cho điện thoại mình có nhé bạn. Nhưng chỉ dùng trên Android thôi. Nếu bạn cần thì mail mình dung.itcdt@gmail.com

Quảng cáo Google