Hướng dẫn Mạch Led Hào Quang Ma trận 16x32

ChipKool

Thạc sỹ
không biết mình dùng công suất như thế này thì mạch có chạy không nhỉ. Bạn nào biết chỉ hộ nha, cảm ơn nhiều lắm.
Được bạn ak..vẫn chạy đó..chỉ có điều mạch nguồn dòng cáo 1 chút và chân Tran nên có trở băng kéo lên...

congminhfs

Super Moderator
không biết mình dùng công suất như thế này thì mạch có chạy không nhỉ. Bạn nào biết chỉ hộ nha, cảm ơn nhiều lắm.
Để mạch đơn giản cho phần cứng bạn nên thay t C1815 bằng 2803 cho gọn .Còn phần công suất hàng bạn dùng a1015 hay ....phụ thuộc vào số led của hàng ,1 chú A1015 kéo được khoảng 50 led.
chúc bạn thành công....!!

Để mạch đơn giản cho phần cứng bạn nên thay t C1815 bằng 2803 cho gọn .Còn phần công suất hàng bạn dùng a1015 hay ....phụ thuộc vào số led của hàng ,1 chú A1015 kéo được khoảng 50 led.
chúc bạn thành công....!!
Bạn congminhfs ơi, ý mình là phần công suất của mạch led hào quang 16x32 ấy.

congminhfs

Super Moderator
Bạn congminhfs ơi, ý mình là phần công suất của mạch led hào quang 16x32 ấy.

à mạch hào quang hả,nếu bạn dùng mạch của mình thì tất cả dùng A1015 bao gồm 32 cột và 16 hàng
chú ý phần công suât cấp cho 16 hàng bạn dùng 2 con tip41(hay tương đương) đấu song song (có thể kéo dây ra khỏi mạch và giải nhiệt cho nó) xong phân cực chân B bằng zne 5,6v,..6,2v..v..v để chỉnh độ sáng theo ý bạn
mình dùng adapto 9v1500mmA là tốt rồi....
chúc thành công....

à mạch hào quang hả,nếu bạn dùng mạch của mình thì tất cả dùng A1015 bao gồm 32 cột và 16 hàng
chú ý phần công suât cấp cho 16 hàng bạn dùng 2 con tip41(hay tương đương) đấu song song (có thể kéo dây ra khỏi mạch và giải nhiệt cho nó) xong phân cực chân B bằng zne 5,6v,..6,2v..v..v để chỉnh độ sáng theo ý bạn
mình dùng adapto 9v1500mmA là tốt rồi....
chúc thành công....
Bạn congminhfs ơi mình vẫn chưa hiểu lắm. Con A1013 khác con TIP 41 mà. Hay là con TIP41 đấu sau con A1013 để kéo dòng cho hàng phải không?

congminhfs

Super Moderator
Bạn congminhfs ơi mình vẫn chưa hiểu lắm. Con A1013 khác con TIP 41 mà. Hay là con TIP41 đấu sau con A1013 để kéo dòng cho hàng phải không?
đúng rồi đó bạn ,1con tip nó nóng lắm tuy là quét led nhưng có lúc 512led(chưa tính led chữ vạn)đều sáng đó bạn...

đúng rồi đó bạn ,1con tip nó nóng lắm tuy là quét led nhưng có lúc 512led(chưa tính led chữ vạn)đều sáng đó bạn...
Ok, mình hiểu rồi, mình sẽ thử nghiệm, có gì khó khăn mong bạn giúp đỡ nha. Hậu tạ bằng café BMT. À, cái điều chỉnh nhanh chậm thì thế nào bạn nhỉ, mình đang mày mò nhưng chưa được. Trong code của bạn thì đoạn nào là dùng để delay vậy? Mình mới học VĐK nên còn non tay lắm.

congminhfs

Super Moderator
Ok, mình hiểu rồi, mình sẽ thử nghiệm, có gì khó khăn mong bạn giúp đỡ nha. Hậu tạ bằng café BMT. À, cái điều chỉnh nhanh chậm thì thế nào bạn nhỉ, mình đang mày mò nhưng chưa được. Trong code của bạn thì đoạn nào là dùng để delay vậy? Mình mới học VĐK nên còn non tay lắm.
Trong code của mình nếu bạn muốn điều chỉnh nhanh chậm thì bạn thay đổi giá trị biến TOC_DO..

bạn congminhfs ơi, mình lắp điều khiển hàng bằng A564 và 32 tia (cột) mình 74hc7400 để đảo trạng thái của chân cấp cho chân 14 của 595 và các chân ra của 595 mình cho vào chân B của tip 41 chân c mối với 32 tia (cột) E nốii với GND được không ? hả bạn. ở đây mình dùng nguồn 5v1A trực tiếp cho toàn mạch.
bạn nói "xong phân cực chân B bằng zne 5,6v,..6,2v..v..v để chỉnh độ sáng theo ý bạn
mình dùng adapto 9v1500mmA là tốt rồi...."
nghĩa là bạn dùng 9v và trong mạch bạn dùng 7805 đúng không bạn ?

Quảng cáo Google