Cần giúp Mạch nạp dùng pickit2 sao nạp được AVR với 89S nhỉ?

sode23

Sinh viên đại học
Nghe anh NgoHungCuong nói em cũng thấy đúng, tại trên phần mềm ko thấy nên mới hỏi thôi chứ bản thân thằng PICkit2 là nạp được gần hết PIC rồi. :) Tại thấy topic này định làm thử coi nếu được thì quá tốt chứ dùng BURN-E cà khổ mệt quá. Em cũng định làm mạch nạp kidteam ISP của anh rồi nhưng vẫn thấy nó hỗ trợ ít chip quá, nếu anh tăng thêm được nhiều chip thì tuyệt :)

Cái này truớc đoc bên đtvn rôi, bạn mua ở đâu vây?
Hôm nay e chạy ra "chợ" mua cái mạch nạp về để làm cái dự án dang dở của mình. Lúc ra e chỉ hỏi mua mạch để nap cho IC 89S. Rồi người bán đưa cho cái mạch có ghi Minh Tân gì đó giá 230K kèm theo adapter và CD hướng dẫn nhưng về mở ra thì thấy nó dùng phần mềm pickit 2 để nạp. Và trong hướng dẫn có cả phần nạp cho PIC-AVR-89S.
Thế là e nạp con 89S51 của e theo hướng dẫn. Nạp phát là được cắm vào mạch chạy luôn :D.
E nạp tiếp con ATmega8 theo hướng dẫn cũng được luôn.
Nạp tiếp con PIC16F876A cũng được luôn.

Vậy là sao mấy bác????
Pickit có thể nạp được AVR với 89S luôn hả?Hay tại e ngố rừng nên ko biết.
Tại trước e làm cái mạch nạp theo các mẫu có sãn trên diễn đàn với lại e Newbie chỉ biết làm theo cho vui chưa hiểu nhiều các bác biết giải thích e với. Hình ảnh e đọc Atmega8 bằng mạch đó và sử dung phần mềm nạp pickit2.

Dòng AVR

Nghe anh NgoHungCuong nói em cũng thấy đúng, tại trên phần mềm ko thấy nên mới hỏi thôi chứ bản thân thằng PICkit2 là nạp được gần hết PIC rồi. :) Tại thấy topic này định làm thử coi nếu được thì quá tốt chứ dùng BURN-E cà khổ mệt quá. Em cũng định làm mạch nạp kidteam ISP của anh rồi nhưng vẫn thấy nó hỗ trợ ít chip quá, nếu anh tăng thêm được nhiều chip thì tuyệt :)
xải cả burn E, pickit2 3 thì thằng pickit3 đc mỗi cái là nhiều chip nhưng nạp chuối lòi, nạp lâu mà nó nhận cũng lâu, các ứng dụng sử dụng pgc và pgd nhiều khi phải ngắt kết nối pgd vs pgc mới nạp đc. còn pickit2 vs burn E thì thấy như nhau, nạp đều chưa vấn đề j cả
Pk2 clone người ta chế lại nạp avr 8051 vụ này lâu lắm rồi

NgoHungCuong

http://ngohungcuong.com
Mình đã đem cho cả Burn E và pickit2 clone từ lâu lắm rồi. còn giữ cái pickit3 làm kỉ niệm coi như là một thời từng dùng PIC, giờ mình dùng st link cho stm32.

Hôm nay e chạy ra "chợ" mua cái mạch nạp về để làm cái dự án dang dở của mình. Lúc ra e chỉ hỏi mua mạch để nap cho IC 89S. Rồi người bán đưa cho cái mạch có ghi Minh Tân gì đó giá 230K kèm theo adapter và CD hướng dẫn nhưng về mở ra thì thấy nó dùng phần mềm pickit 2 để nạp. Và trong hướng dẫn có cả phần nạp cho PIC-AVR-89S.
Thế là e nạp con 89S51 của e theo hướng dẫn. Nạp phát là được cắm vào mạch chạy luôn :D.

Vậy là sao mấy bác????
Tại trước e làm cái mạch nạp theo các mẫu có sãn trên diễn đàn với lại e Newbie chỉ biết làm theo cho vui chưa hiểu nhiều các bác biết giải thích e với. Hình ảnh e đọc Atmega8 bằng mạch đó và sử dung phần mềm nạp pickit2.

Dòng AVR

bạn ơi chỉ mình trình tự nạp với( mình cũng dùng pickit2) phải sao khi complie (mình dùng code avr) thì sẽ có fle hex nạp đúng không . mà mình làm mãi không được dù mình dùng phần mềm có crack

tbnbk

Học sinh phổ thông
kinh vãi.chân cẳng nó khác nhau sao nạp dc hay thế.chân nguồn hoàn toàn khác.mấy chân data và clock cũng khác luôn. =)) nó mà hỗ trợ dc nhiều chip chắc pít kit chính hãng đập vứt đi hết quá \m/

Cải Bắp

Học sinh phổ thông

Vậy là sao mấy bác????

Dòng AVR

Em đang dùng mạch này mà cái EEPROM Data không biết import vào sao cả. Chỉ Import hex được. Bác giúp em với

Quảng cáo Google