Mạch sạc điện thoại

Lo Van Hong

Học sinh trung cấp
Tình hình là em muốn hiểu rõ hơn về mạch sạc điện thoại , em hy sinh 1 em tháo ra để tìm hiểu và có đôi đều thắc mắc là :
1 , con 13001 có phải là con kích xung cho cuộn sơ cấp không ?
2 , Con D311 là dùng để kích xung cho cuộn hồi tiếp phải không ?
3 , Linh kiện dùng để ngắt khi sạc đầy là ở đâu ?

huunho

Thạc sỹ
MẠch sạc trong điện thoại và CPU là mạch điều khiển sạc, sạc đầy sẽ ngắt

Lo Van Hong

Học sinh trung cấp
Muốn biết bản chất của từn con 1 thôi , Thế thay 1 trong 2 con nay vao mạch này được không ?

Đính kèm

patre

Kỹ sư
Tình hình là em muốn hiểu rõ hơn về mạch sạc điện thoại , em hy sinh 1 em tháo ra để tìm hiểu và có đôi đều thắc mắc là :
Trả lời câu 3 cho bạn : Linh kiện dùng để ngắt sạc nằm ở trong cục pin .

Lo Van Hong

Học sinh trung cấp
Trả lời câu 3 cho bạn : Linh kiện dùng để ngắt sạc nằm ở trong cục pin .
Nếu sạc riêng pin giống như sạc đa năng hồi xưa thì pin vẫn bị cháy đen xì như than đấy thôi

patre

Kỹ sư
Câu trả lời của tôi là dành cho các loại pin thông dụng bây giờ là pin Liti-Ion và Liti-Polymer.....Còn bạn nói đến pin "" hồi xưa "" thì miễn bàn.....

Lo Van Hong

Học sinh trung cấp
Bạn chưa nhìn thấy sạc đa năng à ? Sạc pin rời ý

Đính kèm

patre

Kỹ sư
À...cái xạc này là để dùng xạc pin Ni-Cd hoặc Ni-MH ...rất lộ cộ nên nhiều người bị oan uổng....Bây giờ loại pin này hiếm lắm ......

Lo Van Hong

Học sinh trung cấp
Chủ yếu là cái mạch thôi nếu lắp bảo vệ hoặc tự động ngắt thì cùng dùng tốt . Thật ra thì chẳng ai trả lời được 3 cu hỏi của mình , ai cũng cao siêu làm những việc vĩ đại nhưng việc nhỏ nhoi thì chẳng biết làm . Xã hội Việt Nam thật ra là như thế , giống như giáo sư tiến sĩ mà không biết nấu cơm vậy

Thú thực là tất cả các câu hỏi của bạn thật khó để trả lời, kể các ở các luồng khác. Tôi thấy bạn không hiểu mạch ổn áp xung và mạch ổn áp tuyến tính nó khác nhau thế nào. và cái mạch bạn đính kèm nó có mỗi con tip mà bạn lại hỏi "thay 1 trong 2 con này" thì tôi không hiểu là thế nào. Còn câu 1 và câu 2 của bạn tôi thấy khó hiểu quá. Kích xung là làm gì bạn cho tôi biết đc không? sao 1 con tranzitor lại liên quan tới kích xung? thực sự rất khó hiểu và rất khó đê trả lời những câu hỏi của bạn

Quảng cáo Google