Mạch sạc điện thoại

Tình hình là em muốn hiểu rõ hơn về mạch sạc điện thoại , em hy sinh 1 em tháo ra để tìm hiểu và có đôi đều thắc mắc là :
1 , con 13001 có phải là con kích xung cho cuộn sơ cấp không ?
2 , Con D311 là dùng để kích xung cho cuộn hồi tiếp phải không ?
3 , Linh kiện dùng để ngắt khi sạc đầy là ở đâu ?
Sạc điện thoại có cả ngàn cái khác nhau nên sẽ có ngàn mạch khác nhau. Bẹn hỏi thế và có nói tới các linh kiện, cuộn sơ cấp, cuộn thứ cấp... nhưng không chụp hình hay itsnhaats cũng cho ng khác bt bạn đang nói tới cái sạc nào vì mỗi hãng mỗi mạch khác nhau. sạc zin sạc fake 1 fake 2 khác nhau sao biết để trả lời cho bạn. Bạn nói tới xung nhưng lại đưa ra 1 cái mạch ổn áp zener, bạn nói tới tiến sĩ giấy trong khi câu hỏi của bạn chẳng ai hiểu. Còn câu 3 của bạn người ta trả lời đúng nhung thay vì thắc mắc thì bạn lại phủ nhận ( 2 cái đó hoàn toàn khác nhau). Phải đặt mình vào vị trị người hỏi nếu thực sự muốn hỏi. Pin đầy tự ngắt không phải do linh kiện nào mà là do nhiều linh kiện làm thành 1 mawchj bảo vệ quá áp. Nó rất nhỏ và nằm ở đầu pin. Bạn hỏi sao sạc cái cục sạc rời kia thì pin lại hư tôi cũng xin nói luôn, pin zin thì không có hư còn pin trung quốc thì nó mới có thể hư. Và pin cũng không trâu bò tới mức chơi lâu vs cái sạc trung quốc. cái sạc kia là hàng trung quốc rồi nên chất lượng sạc kia đâu có đảm bảo là 5volt hoặc gần 5volt.

Lo Van Hong

Học sinh trung cấp
Sạc điện thoại có cả ngàn cái khác nhau nên sẽ có ngàn mạch khác nhau. Bẹn hỏi thế và có nói tới các linh kiện, cuộn sơ cấp, cuộn thứ cấp... nhưng không chụp hình hay itsnhaats cũng cho ng khác bt bạn đang nói tới cái sạc nào vì mỗi hãng mỗi mạch khác nhau. sạc zin sạc fake 1 fake 2 khác nhau sao biết để trả lời cho bạn. Bạn nói tới xung nhưng lại đưa ra 1 cái mạch ổn áp zener, bạn nói tới tiến sĩ giấy trong khi câu hỏi của bạn chẳng ai hiểu. Còn câu 3 của bạn người ta trả lời đúng nhung thay vì thắc mắc thì bạn lại phủ nhận ( 2 cái đó hoàn toàn khác nhau). Phải đặt mình vào vị trị người hỏi nếu thực sự muốn hỏi. Pin đầy tự ngắt không phải do linh kiện nào mà là do nhiều linh kiện làm thành 1 mawchj bảo vệ quá áp. Nó rất nhỏ và nằm ở đầu pin. Bạn hỏi sao sạc cái cục sạc rời kia thì pin lại hư tôi cũng xin nói luôn, pin zin thì không có hư còn pin trung quốc thì nó mới có thể hư. Và pin cũng không trâu bò tới mức chơi lâu vs cái sạc trung quốc. cái sạc kia là hàng trung quốc rồi nên chất lượng sạc kia đâu có đảm bảo là 5volt hoặc gần 5volt.
Đa số mạch điện nào cũng gần giống nhau , bạn tháo ra mà xem

Đính kèm

Lo Van Hong

Học sinh trung cấp
Làm sao lại khó trả lời câu hỏi có hoặc không mà ( yes/no question )

Đính kèm

Lo Van Hong

Học sinh trung cấp
thôi mình chịu bạn.
Nói thật cứ ở đó mà xét như mấy người thảo nào nước Việt Nam lạc hậu kém phát triển . Hay là mấy bạn chẳng có cái sạc điện thoại nào .

bạn tìm hiểu mạch AC-DC đi, nguyên tắc của mạch sạc là mạch Buck dùng biến áp xung, thường dùng con TL431 để khống chế điện áp ra.

còn bạn nói việt nam không làm được gì thì bạn nhầm. bạn cứ nghiên cứu thật nhiều đi rồi bạn sẽ rõ.

Nói thật cứ ở đó mà xét như mấy người thảo nào nước Việt Nam lạc hậu kém phát triển . Hay là mấy bạn chẳng có cái sạc điện thoại nào .
Lo Van Hong là người ChiNa nên mới mới như vậy thôi, anh em quan tâm trả lời giúp, vậy mà còn quay lại "gâu gâu" vào người ta, đúng là dân ngoại đạo mà.

H
Lo Van Hong là người ChiNa nên mới mới như vậy thôi, anh em quan tâm trả lời giúp, vậy mà còn quay lại "gâu gâu" vào người ta, đúng là dân ngoại đạo mà.
Hình như group này chẳng ai thích Lo Van Hong cả. vì hỏi gì người ta trả lời thì cũng vào nói rất là khó nghe mà không chịu tiếp thu. Cứ cho mình là biết hết nhưng lại đi hỏi hết. thật là bó tay.

Lo van Hong nói đúng rồi , cái xạc nào mà chẳng làm bằng điện trở , tụ điện , cuộn dây và 1 vài cái phần tử bán dẫn linh tinh...Các bác cứ phức tạp hóa vấn đề , rồi nâng quan điểm này nọ...để rồi hiểu lầm nhau...
"điện trở , tụ điện , cuộn dây và 1 vài cái phần tử bán dẫn linh tinh" vậy là cũng giống cái tivi, cái đài...luôn bạn nhé. Mạch nào thì cũng nguồn xung hết (đùng đưa sạc đểutrung quốc ra thì tồi ko biết đâu nha). Bạn đang nói tới mạch buck thì các khối như nhau cả thôi nhung lựa chọn ic nào để băm xung, hình dạng cuộn dây, lõi gì, các linh kiện giá trị bao nhiêu và phần mạch tỏng từng khối thì không có giống nhau đâu bạn.

Quảng cáo Google