Mạch sạc điện thoại

patre

Kỹ sư
"điện trở , tụ điện , cuộn dây và 1 vài cái phần tử bán dẫn linh tinh" vậy là cũng giống cái tivi, cái đài...luôn bạn nhé. Mạch nào thì cũng nguồn xung hết (đùng đưa sạc đểutrung quốc ra thì tồi ko biết đâu nha). Bạn đang nói tới mạch buck thì các khối như nhau cả thôi nhung lựa chọn ic nào để băm xung, hình dạng cuộn dây, lõi gì, các linh kiện giá trị bao nhiêu và phần mạch tỏng từng khối thì không có giống nhau đâu bạn.
Bạn ơi , mấy cái nguồn Búc , Bốt , Phờ lay bách , Đẩy kéo , Cầu , Bán cầu...... thì cũng chỉ loanh quanh mấy loại linh kiện đó mà....còn cái đài cái tivi thì có hơn ở cái loa hay cái màn hình thôi mà.....
Vào cuối những năm 50 , khi chuyến máy bay dân dụng đầu tiên hạ cánh xuống sân bay Điện biên ...có anh người dân tộc ra sờ cái máy bay 1 hồi rồi nói :"" Toàn những sắt là sắt , có sắt thì tao cũng làm được ????"":)):)):))

Bạn ơi , mấy cái nguồn Búc , Bốt , Phờ lay bách , Đẩy kéo , Cầu , Bán cầu...... thì cũng chỉ loanh quanh mấy loại linh kiện đó mà....còn cái đài cái tivi thì có hơn ở cái loa hay cái màn hình thôi mà.....
Vào cuối những năm 50 , khi chuyến máy bay dân dụng đầu tiên hạ cánh xuống sân bay Điện biên ...có anh người dân tộc ra sờ cái máy bay 1 hồi rồi nói :"" Toàn những sắt là sắt , có sắt thì tao cũng làm được ????"":)):)):))
Thì tất nhiên là thế rồi, tôi đâu có nói sai đâu. Bạn trên kia bảo nguồn nào thì cũng có amchj giống nhau vì gồm mấy thứ đó nên tôi mới nói thế. Bạn không hiểu ak?

patre

Kỹ sư
Mình nghĩ luồng này đã quá dài và chủ thớt đã không quan tâm nữa rồi, chúng ta kết thúc cái Mạch sạc điện thoại tại đây đi các bạn.
Tôi cũng tán thành ý kiến này , nhưng đề nghị Ban Quản trị lập 1 cái topic khác cho anh em xả "" xì choét "" nhỉ......

Tôi cũng tán thành ý kiến này , nhưng đề nghị Ban Quản trị lập 1 cái topic khác cho anh em xả "" xì choét "" nhỉ......
Có ai thấy ghét cái giao diện mới này không? Nó cứ rối mắt sao sao ấy. Thích như cũ hơn

Kim Xuan

Học sinh phổ thông
Xin hỏi anh em là có thể chế cách nào đó để cục sạc điện thoại ra 5 vol thành 3 vol làm nguồn sạc pin AA không nhỉ

Xin hỏi anh em là có thể chế cách nào đó để cục sạc điện thoại ra 5 vol thành 3 vol làm nguồn sạc pin AA không nhỉ
Có, cần chỉnh sửa con trở phản hồi ở đầu ra. Bạn post hình cái mạch đây là mọi người chỉ cho :D

Quảng cáo Google