mạch tăng dòng ổn định nhất từ 12v/1A lên 12/6A

Đỗ Thanh Vũ

Sinh viên đại học
mấy anh em biết mạch tăng dòng nào ổn định và có dòng cao cho Vũ xin với tại vũ đang nghiên cứu và làm đề tài này mong ae biết giúp vũ xin cảm ơn ạ

huunho

Thạc sỹ
mấy anh em biết mạch tăng dòng nào ổn định và có dòng cao cho Vũ xin với tại vũ đang nghiên cứu và làm đề tài này mong ae biết giúp vũ xin cảm ơn ạ
đây là mạch điều khiển cả dòng và áp

Đính kèm

mta_cdt

Super Moderator
Thành viên BQT
Theo định luật bảo toàn năng lượng điều này là quá vô lý. Nếu mà đúng thì chắc là chả cần nhà máy điện.

dungluu94

Học sinh phổ thông
Bác muốn nhân áp lên thì dễ chứ dòng thì em không rành. Mà nhân áp như em là dạng mạch thí nghiệm đo đạc xem sự ổn định của dòng điện chứ chả xài được. Nhân 2, 3 ,4 em có test qua rồi. :D:))

viet.009

Kỹ sư
mạch này em có.bác muốn nguồn 12v/1a ra 12v/6a thì bác láy 1 cục nguồn 12v/1a câu thêm 1 con diode nữa rồi muốn ra 6-150a luôn thì bác nối thêm cái bình acquy tương ứng với số A mà bác mong muốn là ok thôi:))

Đỗ Thanh Vũ

Sinh viên đại học
mạch này em có.bác muốn nguồn 12v/1a ra 12v/6a thì bác láy 1 cục nguồn 12v/1a câu thêm 1 con diode nữa rồi muốn ra 6-150a luôn thì bác nối thêm cái bình acquy tương ứng với số A mà bác mong muốn là ok thôi:))
em tính dùng con tip2955 nó cũng là loại tăng dòng

Đỗ Thanh Vũ

Sinh viên đại học
thank bac để em thử xem sao

Quảng cáo Google