Thảo luận Những vấn đề nan giải về tivi CRT

phamduy335

Kỹ sư
Banned
các anh cho em hỏi để biết nhung ai trực tiep đang online trên đay .thì nhìn vào gì để biết ạ

phamduy335

Kỹ sư
Banned
hôm nay em mơi gặp 1 tivi LCL chạy khiển 8873cs .em cũng không nhỡ rõ model .tại máy dao cho khách mất rồi.pan dường hình av có vân đề .khi cắm jac av vào màn hình sập tối .am thanh vân bình thương .cầm dây jac lay nhẹ có lúc lại sáng được tí lại mất.cứ như thế mãi.sau khi kiể tra thấy chạm zenner 6v2 bảo vệ đường av .gỡ bỏ và thấy ok.các bác đừng cười em nhé .tại em còn yếu lắm /tham gia luồng này mong được học hỏi nhiều từ các anh em đi trước .heeeeeeeeeeee

congminhfs

Super Moderator
hôm nay em mơi gặp 1 tivi LCL chạy khiển 8873cs .em cũng không nhỡ rõ model .tại máy dao cho khách mất rồi.pan dường hình av có vân đề .khi cắm jac av vào màn hình sập tối .am thanh vân bình thương .cầm dây jac lay nhẹ có lúc lại sáng được tí lại mất.cứ như thế mãi.sau khi kiể tra thấy chạm zenner 6v2 bảo vệ đường av .gỡ bỏ và thấy ok.các bác đừng cười em nhé .tại em còn yếu lắm /tham gia luồng này mong được học hỏi nhiều từ các anh em đi trước .heeeeeeeeeeee
Vấn đề chính là bạn có thay zenne tốt cho nó không,nếu không lần sau bị sốc thì zenne đâu mà gở mà phải thay ic,thật là phí phạm nếu máy này chỉ chạy có 1 ic thôi....

phamduy335

Kỹ sư
Banned
Vấn đề chính là bạn có thay zenne tốt cho nó không,nếu không lần sau bị sốc thì zenne đâu mà gở mà phải thay ic,thật là phí phạm nếu máy này chỉ chạy có 1 ic thôi....
CẢM ƠN BẠN.NHƯ BẠN NÓI PHÍ PHẠM THÌ CŨNG ĐŨNG.NẾU MÁY HƯ ZENNER MÀ TA CÓ THAY LUÔN THÌ NÓI LÀM GÌ.THAY LUÔN THÙ CHẮC CHẮC ZIN BAO GIỚ CHẲNG OK HƠN BẠN .NHƯNG CŨNG CÓ 1 VÀI TRƯỜNG HỢP NGOÀI Ý MUỐN XẢY RA.KHÁCH CẦN GẤP MÀ KIẾM KHÔNG RA THÌ PHẢI ĐÀNH ĐỂ VẬY THÔI.VÌ TRƯỜNG HỢP SỐC ZENNER NÀY THÌ RÂT RẤT HIÊM .TRỪ TRƯỜNG HỢP SÉT ĐÁNH NHÉ .

xeltek

Kỹ sư
cảm ơn bác đã chia sẻ

Quảng cáo Google