Thảo luận Những vấn đề nan giải về tivi CRT

xin phép e ngoài luồng xíu à.mấy bác co file rom đầu chảo vinasat hd 02 mã bo cs6001a_gm02_v1.2_161109 cho e xin với ạ.thank các bác

huutuannd

Học sinh phổ thông
chào các bác. mong cho e bài thuốc với. tình hình là e đang làm con tivi niken chỉ còn vạch sáng ngan. máy chạy tổng 8895. vert 78040.
e đã thay vert, thay diot4004, thay tụ. nhung van chua dc. kích tay ko bung hình nhe
Bạn kiểm tra hoặc thay thử cuộn lái khác xem.

hqcomputer

Học sinh trung cấp
chào các bác. mong cho e bài thuốc với. tình hình là e đang làm con tivi niken chỉ còn vạch sáng ngan. máy chạy tổng 8895. vert 78040.
e đã thay vert, thay diot4004, thay tụ. nhung van chua dc. kích tay ko bung hình nhe
kiểm tra đường vart chạy ve ic tổng có đứt ko ,nếu vẩn ok kiểm tra các r xung quanh vert xem +ic tổng

hqcomputer

Học sinh trung cấp
Chào các bạn, các bạn cho mình hỏi chút.
Nhà mình có cái tivi samsung 21" đang cắm đầu DVB T2 để xem.
Nhưng có 1 điều bất tiện là mỗi lần bật tv lại phải ấn chuyển sang AV mới được chứ tivi không tự nhớ hệ, cứ tắt đi bật lại là nó quay về chế độ TV.
Bạn nào biết cách nào cài đặt để nó tự nhớ hệ chỉ giúp mình với, xin cảm ơn trước.
cái này là do nhà sanxuat nên ko thể can thiệp ,bác làm xuyên bấm p- CHO NHANH

Em chào các bác ạ.
Em trước giờ không chuyên về tivi mà hôm nay nhận được một ca không thể từ chối được nên em lên mong các bác chỉ giáo dùm cho em với ạ.
Tivi LG 29slim chạy tổng tda12011 hiện tượng bị chớp phía trên cùng màn hình y như kiểu bị co mành, em đã thay tụ xung quanh ic mành mà không hết, trước nay em không mấy khi va chạm với dòng tv đời slim này nên không biết phải làm sao nữa mong các bác chỉ giáo dùm em với ạ
mở mã sevit nó ra là ok mà bạn

Quảng cáo Google