Thảo luận Những vấn đề nan giải về tivi CRT

Trinhat

Học sinh phổ thông
Các bác cho e hỏi, e có con tcl 21f9c cắm điện lên hiện tượng sọc mành vài giây là tắt, kiểm tra đường 110v lên cao áp có, nhưng kiểm tra đường 180v thì cũng chỉ đc 110v, đo mấy chân hồi tiếp cũng không có, chân ABL ra 8v, e thay cao áp rồi cũng không được, mong các bác bác giúp e với, e mới vào nghề ạ.

HoangvuCDP

Sinh viên đại học
Các bác cho e hỏi, e có con tcl 21f9c cắm điện lên hiện tượng sọc mành vài giây là tắt, kiểm tra đường 110v lên cao áp có, nhưng kiểm tra đường 180v thì cũng chỉ đc 110v, đo mấy chân hồi tiếp cũng không có, chân ABL ra 8v, e thay cao áp rồi cũng không được, mong các bác bác giúp e với, e mới vào nghề ạ.
xem lại boar socket trên CRT

cậu bé Sang

Học sinh phổ thông
các bác chỉ dùm em đang làm em jvc 21m335 tổng tda12010 mở máy chỉ nghe rơ le đóng lạch cạnh nhưng mái không chạy .chính xác là không có dao động ngang.các mức nguồn đo được là B+=155v các nguồn 12v, 8v , 5v , 3.3v , 1.8v , đều có nhưng không có quét ngang .bác nào có làm qua xin chi giáo cám ơn nhieuf lắm.
tui cũng đang ôm một em.. đau đầu với nó

AE có ai biết cách chỉnh sevit của ti vi sam sung model CS-21Z50M6 chỉ cho với lâu quá không sờ đến quyên mất rồi cảm ơn nhiều ,,,, máy nó bị rãn rộng

Quảng cáo Google